Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Hi các bác. Tuần này mình lấy xe về rồi, chiếc xe lần đầu mua. Nhờ các bác chia sẻ cách sử dụng và chăm sóc xe thế nào để giữ xe được bền lâu.
Xe mới mua có mùi xe mới mình hạ hết kính 1 ngày để bay mùi, như vậy có đúng không ?
Trong quá trình sử dụng ngoài việc đổ xăng, rửa xe, bơm hơi còn chú ý vấn đề gì không ? . Còn đổ nhớt, đổ nước... với mấy thứ lặt vặt khác hãng nó nói vô hãng bảo dưỡng nó làm cho.

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Có xe mới,
1.Việc đầu tiên là "rửa xe":3danbanh:
2.Khử mùi xe theo các biện pháp trên OS.
3.Đọc kỹ qui định an toàn và hướng dẫn các thiết bị nội thất xe như đèn đóm, dvd...
4.Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng cho giai đoạn chạy rà 1000km đầu tiên.
5.Bổ sung các option cần thiết như cam hành trình, đầu xạc điện thoại, ipad, bơm xe, đồng hồ đo áp suất lốp xe...
6.Vào nghiên cứu "trên đường thiên lý...."
7.Chạy xe và thưởng thức mùi vị xe mới...và...
8.Nghiên cứu thêm về làm thế nào làm bảo hiểm thân vỏ xe...

Tập Lái
26/11/15
2
1
3
46
Cảm ơn bác thuduc.car.
Đọc đến mục số 8 của bác thấy ý nghĩa cho tài mới như mình quá.
Em cũng mới rước em Ecosport về, về đến gara thì thấy một số vết cào ở phía cửa sau, chắc ai đó lấy chìa khóa cố tình cào vào.

• Like
Reactions: khoipham
Có xe mới,
1.Việc đầu tiên là "rửa xe":3danbanh:
2.Khử mùi xe theo các biện pháp trên OS.
3.Đọc kỹ qui định an toàn và hướng dẫn các thiết bị nội thất xe như đèn đóm, dvd...
4.Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng cho giai đoạn chạy rà 1000km đầu tiên.
5.Bổ sung các option cần thiết như cam hành trình, đầu xạc điện thoại, ipad, bơm xe, đồng hồ đo áp suất lốp xe...
6.Vào nghiên cứu "trên đường thiên lý...."
7.Chạy xe và thưởng thức mùi vị xe mới...và...
8.Nghiên cứu thêm về làm thế nào làm bảo hiểm thân vỏ xe...
Cái số 8 đúng quá bác ạ :v

• Like
Reactions: khoipham
Hạng B1
31/12/15
93
53
18
Q9, TPHCM
Mục số 8 là quan trọng lắm lắm với những người mới lái, nên mình đã mua bảo hiểm toàn thân luôn và đang chờ thay cái đèn sau....

• Like
Reactions: YellowBird