Hạng B1
13/10/11
85
25
10
Tình hình là sau khi bị xì nhớt phải thay phốt hộp số, xe em chạy máy gầm hơn và chuyển số ko mượt (chạy số thấp vòng tua máy lên đến 2200-2500rpm mới chuyển số dù em đạp chân ga rất từ tốn nhẹ nhàng). Trong TP đi chậm như cực hình, xe cứ gầm gừ rất khó chịu. Thế là e tháo ac quy ra để reset và relearn lại hộp số theo quy trình bác khaidinh:

http://www.otosaigon.com/...d-Fiesta-m5947888.aspx

Tình hình bây giờ chuyển số có dễ chịu hơn 1 chút, nhưng ko hoàn toàn bình thường như trước- e để ý lâu lâu vẫn còn tình trạng xe gầm gừ và vòng tua máy lên đến 2k3-2k4 mới chuyển số (trước kia đạp ga từ tốn thì vòng tua máy 1800-2000rpm là đã chuyển số rồi).

Và giờ kính bên tài xuống tự động được nhưng ko lên tự động được nữa, phải nhấn và giữ kéo lên. Bác nào biết quy trình lập trình lại chỉ giúp e ( e có nhớ đọc ở đâu đó quy trình là nhấn giữ lên xuống gì đó trong 10s hay sao đó, mà mò hoài ko ra :confused:).

Cảm ơn các bác!

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Bác lên hết kính, nhả ra rồi ấn lên 1 lần nữa, làm tương tự hạ kính là xong

Hạng B2
19/8/11
134
10
18
bác móc lên hết, khi kính kịch trần thì bác bỏ tay, rồi móc và đếm 1,2 bỏ một giây móc và đếm 1,2. làm tiếp như vậy lần 3. xong bác ấn tay rồi bỏ ra kính sẽ từ từ xuống như trước!