Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
Các bác cho em hỏi về chất lượng âm thanh của Bim 3 và Mer C đời 2010 và 2011 khác nhau thế nào? Bim 3 hay Mer C cái nào hay hơn?
Mong các bác trả lời mở mang trí óc của em. Chân thành đa tạ. :)

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
+ Nếu bác là người chơi âm thanh ở nhà nữa (dạng như tự set up dàn máy cho mình) thì cả hai đều....tệ. Nếu nâng cấp bằng dàn âm thanh của chính hãng thì nghe tạm ổn, Mer C kg biết hết bao nhiêu chứ Bim 3 hết khoảng gần 20 chai để thay được amply và loa Alpine. Còn muốn "nghe nhạc" thực sự thì nên thay lại toàn bộ dàn âm thanh trong xe.
+ Nếu bác chỉ nghe cho có thì âm thanh theo xe nghe cũng OK rồi.

Hạng B2
10/4/07
381
129
43
Bác nói vậy cũng chưa chích xác. Nếu nghe nghiệp dư thì C tạm ổn, 320 thì không ngửi được. Nếu nghe chuyên nghiệp một chút thì cả 2 đều phải thay.

Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
Cám ơn hai bác, ý em là âm thanh có sẵn theo xe đó, chứ không độ đẹt gì cả. Em cũng nghe nhiều... chuyên gia phán rằng Bim 3 không bằng Mer C về khoản chất lượng âm thanh phát ra...

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
mua xe thì lúc nào cũng có hai bước cơ bản phải làm, kéo chân và nâng cấp âm thanh! Còn option theo xe cũng chưa chắc hay =, chẳng qua tiện cho bác nào ko thích mổ xẻ xe thôi! IS250 standard cũng là Mark Levinson đấy mà nghe cũng ... Cho nên mỗi lần đổi xe em chuẩn bị khoảng 5k gọi là tiền ngu ...

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
haobui nói:
Mer C nghe hay hơn Bim 3 .
Nếu so sánh âm thanh theo xe em mạn phép có ý kiến là ta phải so sánh cho có đối trọng theo option các bác ạ vì tự bản thân mỗi dòng của mỗi hãng thì chất lượng âm thanh nó cũng khác nhau tuỳ theo class/option mà. Em ví dụ nhé: Nếu Mer C Classic hoặc Elegance thì không thể bằng Mer C Advantgarde vì Advantgarde được trang bị âm thanh tốt hơn với nhiều loa hơn và do hãng có máu mặt hơn cung cấp (vd như Harman Kardon hoặc Bose). Con xe em 325i bản nhập Canada có Premium Audio Package của Harman Kardon 10 loa theo xe nghe tê người hơn mấy con S3 của đứa em và mấy người bạn các bác ơi, ngon hơn so với cả con Mer C của em đã từng đi nữa.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
zeus2212 nói:
mua xe thì lúc nào cũng có hai bước cơ bản phải làm, kéo chân và nâng cấp âm thanh! Còn option theo xe cũng chưa chắc hay =, chẳng qua tiện cho bác nào ko thích mổ xẻ xe thôi! IS250 standard cũng là Mark Levinson đấy mà nghe cũng ... Cho nên mỗi lần đổi xe em chuẩn bị khoảng 5k gọi là tiền ngu ...
h mới bik IS250 có standard là M.L. =)))) hay chỉ thị trường bên Úc nó thế? chứ bên mẽo thì IS250, 350, cả dòng C cũng chả có standard. toàn là option.