Tập Lái
23/6/17
7
1
3
39
Xin chào. Em chạy xe Vios CVT, khi lùi vào nhà do có dốc cao nên đôi khi 2 bánh trước ngay chân dốc mà thiếu trớn nên đạp hết ga xe cũng không nhúc nhích. Xin hỏi là mỗi lần đạp hết ga mà xe không đi như vậy có hại tới côn không? Bác nào tinh thông vui lòng khai sáng dùm em! Xin cảm ơn!

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Xin chào. Em chạy xe Vios CVT, khi lùi vào nhà do có dốc cao nên đôi khi 2 bánh trước ngay chân dốc mà thiếu trớn nên đạp hết ga xe cũng không nhúc nhích. Xin hỏi là mỗi lần đạp hết ga mà xe không đi như vậy có hại tới côn không? Bác nào tinh thông vui lòng khai sáng dùm em! Xin cảm ơn!
Chạy lùi vào nhà như bác là tự sát, có lúc hại người trong gia đình, nếu khi de mà gặp trường hợp tương tự thì em chạy tiến lên 1 chút, sau đó đệm ga là xe có trớn lên nhẹ nhàng.
Xe CVT xài biến mô thủy lực nên không hại côn.

• Like
Reactions: dohongphuc
Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
- Gì mà phải đạp hết gas kinh vậy?
- Đường khó, lùi vô là đúng bài rùi, nhưng a nên xem cách nào giãm độ dốc (cán thêm sân, ...) hoặc tăng độ bám đường hơn

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Bác cẩn thận, em đang đi xe giống bác, xe vios CVT khi bác đạp ga có độ trể chân ga nhưng sau đó nó bắt nhịp thì nó bay kinh lắm, bác cẩn thận giải pháp bác de lên dốc mà đạp ga kiểu vậy nên nghỉ cách khắc phục, đến lúc nó bay là không thắng kịp đâu, trước gần nhà em có 1 vụ de xe y như bác nói đến khi nó bay thì bay sập tường nhà luôn không thắng kịp đâu

• Like
Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Nếu dốc cao quá mà không gian hẹp không có chỗ để lấy đà thì bác chủ nên kiếm mấy cục gạch kê ngay chân dốc để tạo độ lài giữa mặt đg và con dốc, xe sẽ dễ lên hơn.
Bác chú ý đặc tính "dây thun" của hộp số CVT, dậm ga lớn mà ko kịp chụp thắng là dễ bay con xe lên nóc nhà như bác Cafe nói ở trên :D

• Like