Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Mình đang học Mechatronics and Sensor Systems Technology của VGU nè. Chương trình học hầu như là Điều khiển tự động/Tự động hóa á (Chương trình học là của Hochschule Karlsruhe - University of Applied Sciences, Germany).
Mình nói về chương trình ĐH Bách Khoa TPHCM và trải nghiệm làm việc chung với cả 2 bạn tốt nghiệp từ 2 ngành này.
Anh có học chuyên sâu về Mạch Điện và Điện tử (tại chương trình đang học)?

• Like
Reactions: ngr040
Hạng C
14/6/11
691
30.255
93
Long An
Ông ngr040 giỏi anh. Tầm nay còn học kiểu hàn lâm đc là quá nể.
Em đang làm báo cáo môn Embedded System nè đại ca. Thầy nhấn mạnh là thầy muốn thấy kết quả báo cáo ở level design chứ ko phải level code kiếc các kiểu :p. Thầy cho đầu bài là tìm hiểu và áp dụng Kalman Filter để quan sát và điều khiển vị trí nè anh. Đang kiếm tài liệu học thấy mọa luôn :)

PS: Thầy em nói tụi em ráng tiếp thị cho bộ môn tuyển thêm SV đi, thầy sẽ nhẹ tay cho kakaka j/k :D :p. Ace có lính lác hay con cháu hay người quen muốn học ct "Cơ Điện Tử/Hệ Thống Cảm Biến" xịn của Đức thì hú em nha :). IoT, 4.0 etc ... các cái đang diễn ra và sắp diễn ra đều cần kĩ sư xịn về điều khiển tự động/cảm biến hết á nha :). Trường này là trường công nha các ace, có đầy đủ chế độ miễn giảm học phí của nhà nước cũng như vô vàn học bổng của chính phủ/doanh nghiệp VN lẫn của Đức xịn luôn nha :)

Hạng C
14/6/11
691
30.255
93
Long An
Em đang làm báo cáo môn Embedded System nè đại ca. Thầy nhấn mạnh là thầy muốn thấy kết quả báo cáo ở level design chứ ko phải level code kiếc các kiểu :p. Thầy cho đầu bài là tìm hiểu và áp dụng Kalman Filter để quan sát và điều khiển vị trí nè anh. Đang kiếm tài liệu học thấy mọa luôn :)

PS: Thầy em nói tụi em ráng tiếp thị cho bộ môn tuyển thêm SV đi, thầy sẽ nhẹ tay cho kakaka j/k :D :p. Ace có lính lác hay con cháu hay người quen muốn học ct "Cơ Điện Tử/Hệ Thống Cảm Biến" xịn của Đức thì hú em nha :). IoT, 4.0 etc ... các cái đang diễn ra và sắp diễn ra đều cần kĩ sư xịn về điều khiển tự động/cảm biến hết á nha :). Trường này là trường công nha các ace, có đầy đủ chế độ miễn giảm học phí của nhà nước cũng như vô vàn học bổng của chính phủ/doanh nghiệp VN lẫn của Đức xịn luôn nha :)
BTW, hiện chương trình MST là ct học fulltime, học vào weekdays, nên khá khó tuyển học viên. Thầy coordinator đang tìm cách thuyết phục trường đối tác đồng ý học fulltime mà vào cuối tuần giống như bên ct GPE đang thực hiện; trong thời gian chờ thì thầy thuyết phục các giảng viên VN /Đức chấp nhận tối đa flexible để phù hợp với giờ rảnh của học viên. Nói chung họ chìu học viên lắm luôn :)

• Like
Reactions: Fordescape