Tập Lái
20/7/13
6
0
0
Trên đoạn đường xô viết nghệ tĩnh(XVNT) hướng vô bình quới đang xây cầu bên nên đi vô gần tới cầu phải lấn qua đường bên trái để cua qua đi cầu bên trái, vậy mà mấy anh XXX bắt vô kêu lấn tuyến đòi phạt 600k nếu ko đưa 100k ngay tại chỗ, cho mình hỏi đường vậy làm cách nào chạy không lấn tuyến được, mình bị bak chỗ đóa mấy lần rồi bức xúc quá, sinh viên cuối tháng còn có 100k để cấm cự mà mấy con xxx cũng ko tha :(:)(:)(:)(:)(:):)((

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
lấn tuyến mà 600k cơ à, các anh XXX thật biết cách đùa; chủ yếu là biển báo, bác chụp biển báo khúc đó lên xem nào.

mà em đồ rằng xxx bắt láo, bắt láo thì mới phóng đại số tiền, lỗi này chỉ 100-200k.
về biển báo, 2 tuần trước em có đi xe máy qua bình quới, và hình như không có biển báo và em thì cứ cầu to cầu cao cầu đẹp mà đi, hôm đó không gặp xxx, dù sao thì bác nào để ý hơn miêu tả lại xem có biển báo không?

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
mấy chú làm ơn học nắm luật giao thông cho kỹ càng rồi ra đường chạy cho đúng và đối phó với mấy tay xxx láo này. Chứ đừng có bị bắt láo, bị trả tiền hố rồi lên đây hỏi lại thì mọi chuyện cũng đã rồi.

Tập Lái
20/7/13
6
0
0
Có biển báo cái gì đâu, có cái vạch kêu kêu kua trái mà nó tuốt ở dưới máy anh XX đứng o trên để bak

Tập Lái
20/7/13
6
0
0
đối phó thế nào bạn, mình đi làm về khuya mấy thèn cơ động ko có tiền nên nó đi an hôi vậy thui, chống đối cho nó hốt mình ak

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Lỗi "lưu thông sai phần đường quy định" 6xị thật đó bác Street Version. Lỗi đó muốn bị phạt nhẹ hơn thì đề nghị ghi BB là "ko tuân theo vạch kẻ đường" hoặc "ko có tín hiệu báo rẽ" thì mức phạt ít hơn.
Em đi 2b khi qua những đoạn nét đứt muốn qua lane trái để vượt đều cẩn thận quan sát kiếng hậu ko có xe 4B rồi xi nhan xong mới vượt. Được cái xi nhan em kêu bip bip hơi bị to nên bị thổi vào giải thích rồi đc cho đi sau 3 nốt nhạc.
(Nhớ vượt xong thì quay trở lại làn của mình + xi nhan phải. Hơi mất công và ồn ào tí nhưng an tâm)

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Mật ong rừng nói:
cho em hỏi ké :  trường hợp nào thì 2B được phép vượt vậy mấy bác ? 
Bác xem có chi tiết trong điều 14 luật GTĐB giúp em. Em online mobile ko trích dẫn đc.

Tập Lái
20/7/13
6
0
0
Đoạn đường đóa đang làm cầu mà, vài bữa me đem theo may quyan ghi am chup hinh lai chet me tui cơ động

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
hdtoan nói:
Lỗi "lưu thông sai phần đường quy định" 6xị thật đó bác Street Version. Lỗi đó muốn bị phạt nhẹ hơn thì đề nghị ghi BB là "ko tuân theo vạch kẻ đường" hoặc "ko có tín hiệu báo rẽ" thì mức phạt ít hơn.
Em đi 2b khi qua những đoạn nét đứt muốn qua lane trái để vượt đều cẩn thận quan sát kiếng hậu ko có xe 4B rồi xi nhan xong mới vượt. Được cái xi nhan em kêu bip bip hơi bị to nên bị thổi vào giải thích rồi đc cho đi sau 3 nốt nhạc.
(Nhớ vượt xong thì quay trở lại làn của mình + xi nhan phải. Hơi mất công và ồn ào tí nhưng an tâm)
Em cũng hay làm giống bác. Nhiều người cứ nhìn mình hoài. Lúc đầu cũng hơi ngại sau quen. Em đi Trường Sa & Hoàng Sa hàng ngày. Chưa bị chỉ gậy lần nào.