Tập Lái
19/7/17
3
2
3
34
Em có hỏi mua lô đất ở đường 28 - hiệp bình chánh - thủ đức thì có xem trên sổ đỏ thì có ghi là "ranh đường quy hoạch" cắt ngang qua lô đất mà em không thấy gạch gạch ( như hay thấy trên sổ đỏ)
E có tra trên app thì có thông tin như hình, Nhờ các bác xem giúp là đất này có bị dính quy hoạch không. Em cảm ơn ạ (hiện nhà đã xây sẵn 1 trệt 1 lầu)
Hỏi về "ranh đường quy hoạch" trên sổ đỏ
Hỏi về "ranh đường quy hoạch" trên sổ đỏ

• Like
Reactions: kyogod
Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
Em có hỏi mua lô đất ở đường 28 - hiệp bình chánh - thủ đức thì có xem trên sổ đỏ thì có ghi là "ranh đường quy hoạch" cắt ngang qua lô đất mà em không thấy gạch gạch ( như hay thấy trên sổ đỏ)
E có tra trên app thì có thông tin như hình, Nhờ các bác xem giúp là đất này có bị dính quy hoạch không. Em cảm ơn ạ (hiện nhà đã xây sẵn 1 trệt 1 lầu)
View attachment 2367633View attachment 2367634
May mà bác chưa mua lô này đó, lô đất này có 2 ô chức năng khác nhau:
Ô số 1: màu xám như bác thấy là đất giao thông
Ô số 2: màu vàng là đất thổ cư(đất ở)
đất giao thông chiếm quá nữa diện tích, tóm lại lô đất này chỉ 1 nữa là đất ở, còn đất giao thông thì bác biết làm gì rồi nha. Thân mến.

• Like
Reactions: johnnyphung
Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
em gửi bác lô đất đẹp ở đường 27, bác xem nha
Lô đất đường 27, P.Hiệp Bình Chánh, Q.Thủ Đức sát bờ sông Sài Gòn
Vị trí: đường 27, phía sau Gigamall, sát bờ sông sài gòn khu vực VIP, khu phân lô đồng bộ
Diện tích: 60.6m (4.6m x14m), thổ cư 100%
Đường trước đất 5.1m
Hiện trạng: đất trống, tiện xây mới
Pháp lý: sổ hồng
Giá: 5 tỷ - tương đương 82tr/m2

Attachments

Hạng B2
21/10/15
279
911
93
35
Đường số 12 giao với đường 25 Hiệp Bình Chánh quy hoạch rộng 20m, mình có nhà bị dính ở đây, oải quá.
Có bác nào biết thông tin gì không?

• Like
Reactions: lstranquang
Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
Đường số 12 giao với đường 25 Hiệp Bình Chánh quy hoạch rộng 20m, mình có nhà bị dính ở đây, oải quá.
Có bác nào biết thông tin gì không?
mấy nhà mặt tiền khu này hầu hết dín lộ giới mà bác, hiện nay ở HBC xây mới vẫn cho xây trên phần lộ giới, chủ yếu làm sân. Không phải bắt thụt vô hết lộ giới như mấy Quận khác. khi hoàn công thì gạch trên sổ thôi, ko sao đâu bác

Hạng B2
21/10/15
279
911
93
35
Vị trí dính lộ giới họ có cho mình xây tầng cao không bác? Nếu xây sau này nhà nước làm họ chỉ đền bù phần đất còn phần xây dựng thì không pk bác?

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
Vị trí dính lộ giới họ có cho mình xây tầng cao không bác? Nếu xây sau này nhà nước làm họ chỉ đền bù phần đất còn phần xây dựng thì không pk bác?
không nha bác, GPXD sẽ không cho xây vậy đâu, chủ yếu dùng làm sân phía trước thôi.
vì nếu có phá dỡ cũng tiện cho bác và ko ảnh hưởng đến kết cấu nhà, bác mà xây lầu trên phần lộ giới thì khi mở đường phải đập bỏ đó, vậy thì thiệt cho mình thôi.

Hạng B2
21/10/15
279
911
93
35
Đất mình bị dính lộ giới năm 2013, năm trước uống cafe gặp 1 anh làm ở Quận nói quy hoạch bị chồng thêm, làm đường ống nước hay gì đó, mất thêm mấy mét nữa, nghe nản quá, không biết bây giờ quy hoạch thế nào.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
Đất mình bị dính lộ giới năm 2013, năm trước uống cafe gặp 1 anh làm ở Quận nói quy hoạch bị chồng thêm, làm đường ống nước hay gì đó, mất thêm mấy mét nữa, nghe nản quá, không biết bây giờ quy hoạch thế nào.
để biết rõ nhất bác lên văn phòng đăng ký đất đai nhờ check quy hoạch sẽ biết chính xác nhất để còn tính phương án.

• Like
Reactions: Luongnghi
Tập Lái
19/7/17
3
2
3
34
May mà bác chưa mua lô này đó, lô đất này có 2 ô chức năng khác nhau:
Ô số 1: màu xám như bác thấy là đất giao thông
Ô số 2: màu vàng là đất thổ cư(đất ở)
đất giao thông chiếm quá nữa diện tích, tóm lại lô đất này chỉ 1 nữa là đất ở, còn đất giao thông thì bác biết làm gì rồi nha. Thân mến.
Hic dạ vâng em cảm ơn bác nhiều ạ