Tập Lái
6/11/15
22
28
13
Ho Chi Minh
www.atc-craft.com
Hỏi: xin xác nhận của Công An khi làm bảo hiểm như thế nào ?

Em bị tai nạn va quẹt với xe tải, gọi bảo hiểm thì họ yêu cầu phải có biên bản xác nhận của công an thì họ mới giải quyết đền bù. Khổ nổi lúc xảy ra tai nạn thì không có ai chịu xác nhận cho. Các bác đã gặp trường hợp rắc rối với bảo hiểm giống em chưa ? cách giải quyết như thế nào cho thoả đáng ? mua bảo hiểm tới hơn 23 triệu cho chiếc E250 mà mỗi lần kêu đền bù thấy mệt quá.[pagebreak][/pagebreak]

Chào các Bác,

Tình hình là xe em quẹt phải đuôi xe tải, cú quẹt quá mạnh, bể đèn trước và móp sâu cản trước. Ngay lúc xảy ra tai nạn em có điện thoại hotline cho BH Phú Hưng (nơi em mua bảo hiểm). Bên BH yêu cầu xác nhận công an về tai nạn, em chạy lung tung đi hỏi CSGT gần đó, không ai chịu xác nhận. Xong bên BH bảo để Mer Phú Mỹ Hưng để thẩm định. Giờ thẩm định sữa chữa lên tới 125 triệu, bên BH quay ngược lại bảo với em phải có biên bản tai nạn công an chứng thì mới giải quyết được.

Giờ thì em không biết sao làm dc cái biên bản tai nạn đây. Mà tình hình em thấy bên Bảo Hiểm giống như né tránh không chịu đền bù.

Các bác tư vấn giúp em vụ này. Xe em có được đền bù 100% không? (Em mua bảo hiểm full option luôn, xe đời 2010, mua bảo hiểm 23,5tr)

Em cảm ơn các Bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
BH Phú Hưng hổm giờ toàn gì đâu, đúng là bảo hiểm VN nhỏ yếu, đụng chuyện mới thấy. BH theo em chơi Liberty là ok nhất, tiền nào của đó.

Vì nghe nói Phú Hưng trực thuộc PMH nên mới tin tưởng, nhưng hỗ trợ KH như vầy là Phú Hưng không bằng mấy anh kia rồi, nhưng để chờ anh chủ được xử lý BH ra sao đã rồi kết luận.

Tập Lái
28/11/15
7
2
1
TP HCM
www.otosaigon.com
Theo mình thấy bác thớt làm không được thì báo bảo hiểm là không có biên bản CA vậy là xong, hết tâm tư thôi....xem coi Bảo hiểm sẽ trả lời thế nào, có gì đâu mà phải nhờ cộng đồng tư vấn chi phiền... 125 tr nó cũng tựa tựa 125 ngàn thôi nên ai thấy cũng dễ làm mà :D :D

Tập Lái
25/6/14
31
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin chia buồn với chủ thớt. Mình mua bh vì cần những lúc ntn chứ va quẹt sơn xi có đang là bao. Em cũng mơi mua bh PH, cũng chả ít tiền hơn ông liberty bao nhiêu . Nếu bác chủ ko phiền chút thời gian lên chia sẽ cập nhật cho ae hội Merc về sự cố vừa qua để ae rút kn cũng như xem bên Phú Hưng làm ăn ntn.

• Like
Reactions: Latumi
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Theo em cũng nên lắp cho xe mình cái camera hành trình vì nhiều trường hợp tai nạn vào đêm khuya, đường vắng khó để mà khai báo với CSGT hay CSKV nên có phim trên cam hành trình cũng dễ khai báo với đơn vị bảo hiểm.

Trường hợp bị nặng có trị giá trên 50tr thường các đơn vị bảo hiểm yêu cầu trình báo với CSGT nhưng nếu khó quá thì yêu cầu bên bảo hiểm trích xuất băng ghi âm cuộc gọi để họ xác nhận nội dung làm việc với chủ xe và điện thoại viên.