Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Nhờ mí pa'c chiên za chỉ cho chuyện này. Số là ông sếp của tui sẽ đi nước ngòai du hí mấy ngày , để lại VN 1 em gái xinh như tài tử và 1 con BMW. Chuyện em gái kia thì tui o dám bàn tới ( cái nào ăn thì ăn , cúng thì cúng ) , vấn đề là tui sẽ chuốc bia cho lão tài xế để lão í cho lên con B lướt vài vòng đỡ ghiền. Ngặt nỗi là hồi nào giờ tui không biết chạy số tự động. Rất mong mấy bác hướng dẫn cặn kẽ việc này để khi ngồi vào vô-lăng rùi mà lóng cóng thì lão tài già í đuổi xuống mất. Xin đa tạ , đa ta.:)

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội
RE: Hộp số BMW : Hổng biết xài !!!

Lên tới xe bác khởi động xe (chỉ start được khi đang ở số P) => nhấn phanh (dữ chân phanh) => kéo cần số về D => nhả phanh vào ga là chạy như xe bình thường (tất nhiên là bác chạy cả ngày cũng không cần sang số).
Để kéo được cần số bác lưu ý trên cần số tự động (gần như xe nào cũng vậy) bác phải ấn (dữ khi kéo) vào nút lẫy (ở vị trí ngón tay cái)
Khi muốn lùi bác phanh cho xe dừng hẳn, tiếp tục dữ chân phanh, kéo cần lên chũ R (nhớ nút ngón tay cái) rồi lùi như bình thường. Muốn về N (về mo) bác chỉ vậy đẩy cần số lên xuống từ D(khi tiến) R(khi lùi) mà ko cần đạp phanh đâu.
Còn các số tăng tiến (+ -) của hộp số Bi thì bác dùng như số thường ý nhưng ko cần đạp côn khi sang số thôi.
Nói chung các thao tác sang số của hộp số tự động điều bác cần nhớ trước thao tác là đạp dữ phanh và phím nơi ngón tay cái.
Chẳng biết bác ở đâu chứ ko bác cứ ới các member đi số AT trong Box hướng dẫn bác 2p trên xe là bác thuộc ngay mà, em nói dài dòng mà vẫn thấy thiếu

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Cái này người ta gọi là khổ quen rồi, sướng không chịu được các bác nhỉ :D:D:D...
Ăn cơm dưa cà quen rồi, giờ đc ăn thịt gà lại sợ hóc xương...he he he

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bác tham khảo thêm bài Muôn Kiểm hộp số, giống như Ford Mondel nhưng + & - nằm phía bên trái thay vì bên phải.

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Trích đoạn: Skyliner

Cái này người ta gọi là khổ quen rồi, sướng không chịu được các bác nhỉ :D:D:D...
Ăn cơm dưa cà quen rồi, giờ đc ăn thịt gà lại sợ hóc xương...he he he

Bác sky ơi thế đang ăn thtj gà quen rồi mà phải chuyển sang ăn rau thì bao lâu mới quen được :D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Hic...cái này gọi là "vạch áo đồng đội" các bác ạ...Vì tôi quen chạy AT nên có lần sang ngồi manual bị chết máy , thế là trở thành hot topic cho anh em cq...:):):)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

To bác Skyliner :Quê thật đó bác ạ , tui i hệt như anh nông dân ở nhà lá quen rùi , lên TP thấy nhà lầu cứ sợ sập , he he...
Cám ơn các bác giành cho tui chút ít kinh nghiệm về hộp số của B, nhưng thực tình là tui vẫn thích đi số tay hơn , chạy đường xa có cái gì đó để xoa tới xoa lui chứ ( í nói cái cần số ) chứ chạy số tự động để tay không riết dễ sinh tật táy máy lắm:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: adco

To bác Skyliner :Quê thật đó bác ạ , tui i hệt như anh nông dân ở nhà lá quen rùi , lên TP thấy nhà lầu cứ sợ sập , he he...
Cám ơn các bác giành cho tui chút ít kinh nghiệm về hộp số của B, nhưng thực tình là tui vẫn thích đi số tay hơn , chạy đường xa có cái gì đó để xoa tới xoa lui chứ ( í nói cái cần số ) chứ chạy số tự động để tay không riết dễ sinh tật táy máy lắm:D

Bác mà đi số tự động thì tay bác cũng không sợ không có chỗ xoa đâu. Lúc nào cũng có 1 chị xinh xinh ngồi kề bên. híhi'hi'