Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hư Lốc Máy Lạnh

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com
Chào các bác, em có 1 xe cũ để khỏang 2 năm không chạy, đem ra thợ nó nói rằng xe để lâu lốc máy lạnh bị hư phải thay, xin các bác cho em biết điều này có đúng không? Đa tạ các bác.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18
RE: Hư Lốc Máy Lạnh

em kính gởi bác Sonata95, bó tay với bác thôi, xe bác ko có chỗ đậu, mất đký xe, chưa ra phó bản, chưa đăng kiểm, giờ lại hư lốc máy lạnh, theo em bác ủi nó xuống kênh nhiêu lộc đi (em nhớ nhà bác ở gần đó muh), offline liên tục bác có thể ra trực tiếp hỏi thăm anh em, chỉ cách nhà bác có 1 tẹo thôi bác cũng chẵng đi, www.botay.com, www.lieutieu.com :D:D:D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: cuc_gach

em kính gởi bác Sonata95, bó tay với bác thôi, xe bác ko có chỗ đậu, mất đký xe, chưa ra phó bản, chưa đăng kiểm, giờ lại hư lốc máy lạnh, theo em bác ủi nó xuống kênh nhiêu lộc đi (em nhớ nhà bác ở gần đó muh), :D:D:D

kính bác Cục gạch
Xả rác ra kênh Nhiêu Lộc bị phạt nặng đấy. Bác không thấy ngày nào bên vệ sinh môi trường cũng phải cho cano đi vớt rác à. Ý thức cộng đồng của bác kém quá (!!?), hèn chi đường xá đang ngon lâu lâu thấy mấy cục gạch nằm giữa đuờng. :D:D:D

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Trích đoạn: polar bear

kính bác Cục gạch
Xả rác ra kênh Nhiêu Lộc bị phạt nặng đấy. Bác không thấy ngày nào bên vệ sinh môi trường cũng phải cho cano đi vớt rác à. Ý thức cộng đồng của bác kém quá (!!?), hèn chi đường xá đang ngon lâu lâu thấy mấy cục gạch nằm giữa đuờng. :D:D:D
[/quote]

bác Polar ơi (ôi em nhầm rồi, em cũng đang định xin 1 suất gọi bác bằng bố đây :D ), cục gạch nhà em bận mần chiện khác rồi, lúc nào nó cũng "bận" cả bác ạ, bác lại bảo em làm rơi nó giữa đường thì có chết em ko.

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Bác cục gạch ơi, xe em đã có giấy hẹn của 282 NTL rồi khỏang 1 đến 2 tháng sau thì có phó bản, bây giờ cứ 15 ngày đăng kiểm 1 lần, lốc máy lạnh đã thay rồi thằng sửa xe nó lấy 1.1 triệu đồng, và đã hỏi được 1 chổ gỏi xe gần cao đẳng kinh tế đối ngọai nó lấy 400K/tháng. Còn em không ra gặp các bác được vì hay bận công việc ( con em nay mới chưa được 2 tháng tuổi). Cám ơn các bác đã quan tâm.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Bác Sonata95 post bài sai qui định nhé, đãng nhẽ bài này bác bác phải post bên mục e-garage chứ, bên này là để dành cho "những thông tin không dính dáng gì đến thân thể của em xe" cơ mà ;). Các Mod đâu rồi sao chẳng thấy dọn dẹp gì vậy nhỉ.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Sonata95

..... và đã hỏi được 1 chổ gỏi xe gần cao đẳng kinh tế đối ngọai nó lấy 400K/tháng.

Ây dà . Bác sonata ngon quá hén. Bữa trước tui có công chiện, nằm ở SGN đến 2 tháng, nhà ngay góc ngã tư PXLong - PDLưu, chạy đến cây xăng gần trường Cao đẳng hỏi thuê chỗ để xe mà nó nói không còn chỗ. Thế là phải vứt xe ở quê - vào Tp kiếm em xe "2 chỗ mui trần" chạy tạm. Dân hai lúa không quen ngửi khói bụi thành phố, lại thêm cái mùi đặc trưng của "dòng sông xanh" mỗi lần đi ngang qua (cách gọi của chi bộ OS Miếu nổi đó). Về cả nửa tháng nay mà vẫn còn vấn vương :(:(:(