Hỏi/Đáp Kỹ Thuật HUD Trên xe Toyota Yaris

Hạng B2
25/8/16
194
108
43
33
Hi OSer

Tình Hình là em vừa tậu 1 cái HUD của toyota hàng của Thái chính hãng, nhưng tiếc là không có của yaris nên em đành liều chấp nhận mua loại của Fortuner (như hình bên dưới) để gắn lên Yaris thử. Em định cuối tuần mang lên hãng gần nhà nhờ kỹ thuật họ gắn. Cho em hỏi nếu gắn vậy thì HUD có ảnh hương gì đến xe không ạ. Vì em vẫn thích cái HUD này lâu rồi và đành chấp nhận liều 1 phen. Nhờ các OSer tư vấn giúp.

Cảm ơn ạ

HUD Trên xe Toyota Yaris

• Like
Reactions: xuandinh87
Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Hi OSer

Tình Hình là em vừa tậu 1 cái HUD của toyota hàng của Thái chính hãng, nhưng tiếc là không có của yaris nên em đành liều chấp nhận mua loại của Fortuner (như hình bên dưới) để gắn lên Yaris thử. Em định cuối tuần mang lên hãng gần nhà nhờ kỹ thuật họ gắn. Cho em hỏi nếu gắn vậy thì HUD có ảnh hương gì đến xe không ạ. Vì em vẫn thích cái HUD này lâu rồi và đành chấp nhận liều 1 phen. Nhờ các OSer tư vấn giúp.

Cảm ơn ạ

View attachment 686857
gắn HUD thì 2 phút cần gì phải ra hãng bác, HUD gắng vào cổng OBD2 thì nó đọc dữ liệu từ xe ra, còn loại nào sử dụng cũng được miễn xe bác có cổng OBD2 là ok, còn yaris thì có chắc chắn 100% cổng OBD2 nên bác yên tâm. Cổng OBD2 nằm ngay cạnh cái mở nắp capo xe bên chỗ chân trái khi bác ngồi vào xe om vô lăng đó, lấy cái cộng dây được cho theo cái HUD lúc bác mua một đầu gắn vào cổng OBD2 và đầu còn lại gắng vào cục HUD xong, nổ máy tự nhận thôi bác. Con vios nhà em cũng gắn HUD của thailand đây bác
HUD Trên xe Toyota Yaris

Hạng B2
25/8/16
194
108
43
33
gắn HUD thì 2 phút cần gì phải ra hãng bác, HUD gắng vào cổng OBD2 thì nó đọc dữ liệu từ xe ra, còn loại nào sử dụng cũng được miễn xe bác có cổng OBD2 là ok, còn yaris thì có chắc chắn 100% cổng OBD2 nên bác yên tâm. Cổng OBD2 nằm ngay cạnh cái mở nắp capo xe bên chỗ chân trái khi bác ngồi vào xe om vô lăng đó, lấy cái cộng dây được cho theo cái HUD lúc bác mua một đầu gắn vào cổng OBD2 và đầu còn lại gắng vào cục HUD xong, nổ máy tự nhận thôi bác. Con vios nhà em cũng gắn HUD của thailand đây bác
View attachment 687044
À cảm ơn bác, mình không thấy đầu đực của ODB2 trên HUD mà chỉ toàn dây điện nên mình đem vào hãng gắn cho chắc. Với lại mình tìm cục HUD dành cho vios để gắn cho yaris mà hãng bảo đặt hàng 3 đến 6 tháng nên mình lấy loại của fortuner, nó thiết kế khác chút xíu so với loại dành cho vios, có hiển thị chế độ đóng mở cửa luôn.

Hạng B1
11/3/15
65
34
18
TP HC
Bác mua ơ đâu và giá bao nhiêu vậy? Xe e 2008 nhập trung đông máy 1.3 thì gắn được ko?

Xe Fortuner đã thử nhiều loại HUD trên thị trường nhưng chưa nhận cái nào cả! Không biết cái của bác chủ thớt Fortuner có nhận hay không nữa. Giá cả như thế nào nhỉ bác?

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Xe Fortuner đã thử nhiều loại HUD trên thị trường nhưng chưa nhận cái nào cả! Không biết cái của bác chủ thớt Fortuner có nhận hay không nữa. Giá cả như thế nào nhỉ bác?
Khỏi thử bác, riêng toyota fortuner mẫu cũ thì không nhận HUD nha bác.

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Đang cần cái này mà không biết mua ở đâu
Bác vào google.com.vn sau đó gõ lazada vào phần tìm kiếm đánh HUD thì ra nhiều loại thích cái nào chọn cái đó và ghi địa chỉ rõ ràng thì lazada sẽ gửi tận nhà cho bác, sau đó kiểm tra ok thì họ sẽ thu tiền bác thôi