Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Innova bị đứt dây curoa

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe innova em mới chạy 50k cây số mà bị đứt dây curoa, không trợ lực lái, không bơm nước...Các bác cho em hỏi tuổi thọ dây curoa inn? và liệu mình có thể tự thay dây curoa tại nhà được không ạ?. Khi xe bị đứt dây phải thay dây curoa mới thì cần phải được kiểm tra những gì? cám ơn các bác.

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net
RE: Innova bị đứt dây curoa

Xe khoảng 100K thì nên thay dây curoa cam
còn dây curoa điều hòa, bơm trợ lực thì tùy theo tình trạng, nếu thay đơn giản, rẻ tiền

Tập Lái
26/12/07
2
0
0

con Innova của bác bị đứt dây cuaro nào?

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: X108

Xe innova em mới chạy 50k cây số mà bị đứt dây curoa, không trợ lực lái, không bơm nước...Các bác cho em hỏi tuổi thọ dây curoa inn? và liệu mình có thể tự thay dây curoa tại nhà được không ạ?. Khi xe bị đứt dây phải thay dây curoa mới thì cần phải được kiểm tra những gì? cám ơn các bác.
50K, có thể đứt 1 sợi nào đó trong số đai ngòai đó . đôi khi bác cứ ôm hết lái xong rồi giữ chắc lâu quá nên dây curoa thường xuyên bị quá tải, mau tèo/ có thể tự thay được nhớ lựa dây đúng chủng lọai/Kiểm tra độ trơn nhạy của các bạc đạn mà sợi bị đứt đó kéo ( đôi khi kẹt bạc đạn dẫn đến đứt dây, sau khi thay xong thì kiểm tra độ căng của đai bằng cách nhhấn tay vô khúc giũa của 2 điểm tì Puly, nó vừa đủ ( coi thêm trong sách hướng dẫn)

good luck!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em nghĩ xe bác còn bảo hành mà

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Các DK bảo hành ghi rất rỏ trong sổ bảo hành, các bác đọc kỹ lại... có nhiều món chỉ có 6 tháng :(:( trong khi QC là xe được bảo hành 50k km hay 2 năm