Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Còn trường hợp của Kimi bị bể cánh gió trước mà không thấy thay, như vậy có ảnh hưởng gì không bác kebab?

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.000
113
kenpham_cm nói:
@Ka: Bác cứ tự nhiên mà bình luận(đúng với thực tế phải k ta?)
Trong 4room thì có fan và tất nhiên phải có anti fan. Bác không phải ngại,mong bác vẫn theo dõi và tranh luậnn cùng ae trong này.:)

ngay sau giây phút ALO mất lái văng ra khỏi đường đua. e thấy loáng thoáng có 1 "lon ret bun" (như lời bác blue nhà ta) nằm bên lề đường. e chợt nghĩ: chết m, lại Istanbul 2010 nữa rồi, hay Abu Dhabi 2011 đây.

sau khi coi replay thi ra tay đua trẻ Romain húc vào phía sau xe của Mark. nếu không, Mark có lẽ đã có podium. không biết với tình cảnh hiện nay Mark có support VET trong các vòng đua còn lại như Massa dành cho ALO ko !!! :cool:

Hummer SG nói:
Còn trường hợp của Kimi bị bể cánh gió trước mà không thấy thay, như vậy có ảnh hưởng gì không bác kebab?
Ngay sau va chạm thì Mark Slade noi qua radio với Kimi rằng cánh gió bị mất 1 miếng nhưng không quan trọng nên cứ chiến tiếp...

Phần bị mất theo em là phần này: wing cascade (phần cánh có chữ Peace One day)...đương nhiên là của cánh gió bên phải chứ không phải cánh gió bên trái như trong hình

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/7/12
65
0
6
35
Em xem tới xem lui mà chả có đoạn Replay lại ví sao Bruno Senna bị gãy ( bể ) mũi cánh phía trước vậy bác Bắp ?
Đây ko biết là lần thứ bao nhiêu trong mùa năm nay Senna ngay từ sau khi xuất phát đã bị va chạm với xe khác và phải vào Pit ngay Laps 1 để " thay phụ tùng "... Cũng tại vì ai bảo trong ngày Q phân hạng ko chịu chạy cho tốt vô để có thứ hạng cao cao khi xuất phát chơ đỡ phiền . Q gì toàn P16.17 ,18 ,19 nên xuất phát phát chung với mấy đội lóc chóc và lộn xộn như Caterham , STR , Marussia ( HRT thì miễn so rồi ) nên toàn bị sự cố sau khi xuất phát cũng là điều dễ hiểu .....
Sau Nakajima , thì có thêm Senna này thuộc dạng " con ông cháu cha " nhưng đua thì cà 2 đều rất .... chán nãn ......

Hạng B2
21/1/10
276
5
18
38
Thành phố Hồ Chí Minh
Chặng hôm qua nói chung là một chặng đua hay và hấp dẫn. Nếu như không có tai nạn ở Turn 1 thì chắc còn hay hơn nữa. (vì Alonso và Rosberg out)
Cũng may là Grojean đã kịp húc anh Webber chứ không thôi thì Redbull cùng podium là hết cơ hội cho Macca.
Grojean bây giờ đang cạnh tranh với Maldonado về danh hiệu tay đua máu nhất mùa giải:D
5 chặng còn lại sẽ là cuộc đua rất nóng giữa Seb và Fonzo cho chức vô địch, rất đáng xem.
Chắc chúng ta mở thớt Korea được rồi hen. Chúc cả nhà F1 đầu tuần vui vẻ.

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
kebab nói:
Không hy vọng nhiều nhất là khi hầm gió phải đóng cửa để hiệu chỉnh và chuyển sang hầm gió của Toyota ở Cologne, Đức. Chặng Hàn Quốc không mong có update lớn, hy vọng sang chặng Ấn...tuy nhiên những chặng sau RBR có thể sẽ không quá mạnh do đặc tính đường đua...tuy nhiên không thể trông chờ vào đối phương xảy chân được.
Vẫn biết là vậy nhưng vẫn mong "xe bạn"... hút thuốc lào...:D
FA cứ top 4 là yên tâm, chứ DNF thì nguy quá

Tất cả các tay đua hầu như đều đã có những thời khắc may mắn cũng như không may...vấn đề là tiếp theo sẽ đến lượt ai thôi...Với RedBull và Macca là vấn đề với chiếc xe, với Alonso là vấn đề với vài tay đua không thể làm chủ được chân phanh ở turn 1...:D...;)

Hạng B1
10/7/12
65
0
6
35
kebab nói:
quangKte nói:
Em xem tới xem lui mà chả có đoạn Replay lại ví sao Bruno Senna bị gãy ( bể ) mũi cánh phía trước vậy bác Bắp ?
Senna va chạm với Rosberg ngay turn 1 luôn bác.

Ở Laps 22 hay 23 gì đấy Senna bị Penalty Drive Through nữa ....;) Em cũng ko hiểu tại sao ? :mad:

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
quangKte nói:
kebab nói:
quangKte nói:
Senna va chạm với Rosberg ngay turn 1 luôn bác.

Ở Laps 22 hay 23 gì đấy Senna bị Penalty Drive Through nữa ....;) Em cũng ko hiểu tại sao ? :mad:
Là do húc vào Rosberg đó bác. Đúng là không có hình ảnh va chạm giữa Rosberg và Senna
Em không hiểu chương trình truyền hình trực tiếp chặng này sao mà chậm quá phải tới vòng 3 mới đưa những hình ảnh va chạm