Nói thật. Lúc e mua xe, SS chỉ hơn MB 25tr (ở chỗ e có 1 chiếc, keng lắm) mà e k thích cái hốc bánh với cái bánh sơ cua. Nhu cầu của e cũng đơn giản thôi, 1 tuần chở vợ con đi có 24Km, lâu lâu đi du lịch. vậy thôi!

Thứ sáu, 2/7/2004 | 15:07 GMT+7

Xe Jolie mới của Mitsubishi

Sáng nay, liên doanh ôtô Vinastar đã giới thiệu hai phiên bản mới của xe Mitsubishi Jolie dành cho năm 2004. Mẫu Jolie SS có giá bán là 28.600 USD, còn xe Jolie MB có giá 25.300 USD.

[xtable=190x@]
{tbody}
{tr}
{td}
Mẫu Jolie SS mới, hình ảnh một chiếc xe thân thiện.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Những cải tiến trên Jolie đời mới chủ yếu tập trung vào các thay đổi bề ngoài. Phần trước xe hoàn toàn khác so với đời trước. Mặt nạ két nước mạ crôm, với logo hình 3 viên kim cương nổi bật. Hai đèn pha được cách điệu, chạy vát theo đường gân mui xe, tạo dáng mạnh mẽ. Ngoài ra, các chi tiết như ốp nhựa bên hông, bọc bánh xe dự phòng (đều là trang bị tiêu chuẩn của xe Jolie SS) và bộ đèn sau dạng đứng cùng nhằm nhấn mạnh vào những nét thể thao của xe.
Nội thất rộng rãi, không cầu kỳ. Xe có 8 chỗ ngồi, khi cần thiết có thể gập hai hàng ghế phía sau để tạo ra không gian xếp hành lý rất lớn phía sau. Vô-lăng 4 chấu bọc da thiết kế nhìn khá bắt mắt. Xe vẫn sử dụng động cơ 2 lít, hệ thống phun xăng đa điểm.
Theo Vinastar, công ty vẫn giữ nguyên giá bán trước thuế (26.000 USD cho Jolie SS và 23.000 cho Jolie MB). Mục tiêu của công ty là bán được khoảng 300 xe/tháng.
Vinastar là liên doanh chuyên sản xuất và cung cấp các sản phẩm của Mitsubishi (Nhật Bản) và Proton (Malaysia) tại Việt Nam. Tuy nhiên, hiện công ty chỉ còn cho ra mắt các xe hiệu Mitsubishi do xe của Proton không được thị trường trong nước đón nhận.
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td=colspan:3}
Mitsubishi Jolie 2004{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Thông số kỹ thuật{/td}

{td}
Jolie SS{/td}

{td}
Jolie MB{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều dài (mm){/td}

{td}
4.640{/td}

{td}
4.420{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều rộng (mm){/td}

{td}
1.750{/td}

{td}
1.650{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều cao (mm){/td}

{td}
1.830{/td}

{td}
1.800{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Khoảng cách trục (mm){/td}

{td=colspan:2}
2.620{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Khoảng sáng gầm xe (mm) {/td}

170{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Trọng lượng không tải (kg){/td}

{td}
1.520{/td}

{td}
1.480{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Động cơ {/td}

4G63 2.0{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Dung tích (cc){/td}

1.997{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Công suất cực đại (mã lực/vòng/phút){/td}

123/5.500{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Mô-men xoắn cực đại (Nm/vòng/phút){/td}

170/3.000{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Hộp số {/td}

Tay 5 cấp{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tốc độ tối đa (km/h){/td}

150{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Lốp{/td}

185R14C{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Giá (USD){/td}

{td}
28.600{/td}

{td}
25.300{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
X.O

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Hồi mới sắm xe cái gì cũng lo làm cho ngon ( theo ý mình), em đem dô đốc tờ Joe cân dàn bánh trước, hai chú thợ chỉnh cho đạt số đẹp nhất rồi nói anh chạy thời gian coi thay bánh bèo bánh khọt đi, sau ghé bác QN có kt lần nữa do thấy vỏ hơi mòn bên trong, từ đó đến nay chạy phà phà, tới nay nhìn thấy tay lái niểng chút hơi tự ái, nghe các bác nói nên em hết tự ái, nhẹ cái pụng, cám ơn các bác nhiều nhiều.
Xe mình trước cũng bị niển cổ, không ăn vỏ, lái bình thường, sau vô mít sam bình triệu chỉnh lại hết
niển mới thứ vẫn bình thường

• Like
Reactions: Hai1985

Thứ sáu, 2/7/2004 | 15:07 GMT+7

Xe Jolie mới của Mitsubishi

Sáng nay, liên doanh ôtô Vinastar đã giới thiệu hai phiên bản mới của xe Mitsubishi Jolie dành cho năm 2004. Mẫu Jolie SS có giá bán là 28.600 USD, còn xe Jolie MB có giá 25.300 USD.

[xtable=skin1|190x@]
{tbody}
{tr}
{td}
Mẫu Jolie SS mới, hình ảnh một chiếc xe thân thiện.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Những cải tiến trên Jolie đời mới chủ yếu tập trung vào các thay đổi bề ngoài. Phần trước xe hoàn toàn khác so với đời trước. Mặt nạ két nước mạ crôm, với logo hình 3 viên kim cương nổi bật. Hai đèn pha được cách điệu, chạy vát theo đường gân mui xe, tạo dáng mạnh mẽ. Ngoài ra, các chi tiết như ốp nhựa bên hông, bọc bánh xe dự phòng (đều là trang bị tiêu chuẩn của xe Jolie SS) và bộ đèn sau dạng đứng cùng nhằm nhấn mạnh vào những nét thể thao của xe.

Nội thất rộng rãi, không cầu kỳ. Xe có 8 chỗ ngồi, khi cần thiết có thể gập hai hàng ghế phía sau để tạo ra không gian xếp hành lý rất lớn phía sau. Vô-lăng 4 chấu bọc da thiết kế nhìn khá bắt mắt. Xe vẫn sử dụng động cơ 2 lít, hệ thống phun xăng đa điểm.
Theo Vinastar, công ty vẫn giữ nguyên giá bán trước thuế (26.000 USD cho Jolie SS và 23.000 cho Jolie MB). Mục tiêu của công ty là bán được khoảng 300 xe/tháng.
Vinastar là liên doanh chuyên sản xuất và cung cấp các sản phẩm của Mitsubishi (Nhật Bản) và Proton (Malaysia) tại Việt Nam. Tuy nhiên, hiện công ty chỉ còn cho ra mắt các xe hiệu Mitsubishi do xe của Proton không được thị trường trong nước đón nhận.

[xtable=skin1]
{tbody}
{tr}
{td=colspan:3}
Mitsubishi Jolie 2004{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Thông số kỹ thuật{/td}
{td}
Jolie SS{/td}
{td}
Jolie MB{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều dài (mm){/td}
{td}
4.640{/td}
{td}
4.420{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều rộng (mm){/td}
{td}
1.750{/td}
{td}
1.650{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Chiều cao (mm){/td}
{td}
1.830{/td}
{td}
1.800{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Khoảng cách trục (mm){/td}
2.620{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Khoảng sáng gầm xe (mm){/td}
170{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Trọng lượng không tải (kg){/td}
{td}
1.520{/td}
{td}
1.480{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Động cơ{/td}
4G63 2.0{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Dung tích (cc){/td}
1.997{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Công suất cực đại (mã lực/vòng/phút){/td}
123/5.500{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Mô-men xoắn cực đại (Nm/vòng/phút){/td}
170/3.000{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Hộp số{/td}
Tay 5 cấp{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tốc độ tối đa (km/h){/td}
150{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Lốp{/td}
185R14C{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Giá (USD){/td}
{td}
28.600{/td}
{td}
25.300{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
X.O

Nhìn Jo thì cao ráo và ...bẹp
Nhưng tính ra, cái khoảng sáng gầm xe nó có 170mm, thấp chủn hà!
Thua rất nhiều xe.....kể cả chiếc Livina = 180mm.....
Thấy cũng lạ ghê!

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
Ủa, bơm xăng cũng ké được nữa hả bác, vậy cho em ké 1 cái luôn cho nó đủ cặp. Khi nào về bác ới em cái tk để em ....tính sổ với bác nghen, bác @Lomokiemcom
Bơm xăng nặng đô lắm nha bác, phải ứng trước cho bác Phú chứ cái gì cũng order hết Phú đuối nha.
Mà nói trước cái vụ bơm xăng này 50/50 nha bác Phước, có khi hàng về bị lỗi, bơm không hoạt động mặc dù trong hộp mới tinh, em vừa rồi đặt 2 cái, trong đó chỉ có 1 cái xài được, bác chịu chơi thì mới xác nhận nhé
Còn nếu nhát tay thì nên mua ở VN có bảo hành cho chắc

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Bác @KhaVyOTS ở gần khu Aeon Tân Phú hả, cho mình cái số cầm chưn để hẹn hò phê pháo chơi, rồi kéo ông Vietnhat ra để tranh thủ lấy ba cái món đồ nhựa luôn thể. Hôm qua mình call cho ảnh rồi mà ảnh nói để đó khi nào đi ngang nhà mình ảnh nhắn ra lấy. Thấy lâu quá nên chủ động hẹn ảnh ra cho nó nhanh.
Bởi thấy anh @Joliedalat chọn bạn thế mà hay, cái anh Tín ảnh hay thường người, giúp đỡ người khác vô tư lự, còn cha Vietnhat bạn anh em mình khó ưa thấy ớn.

Được thì trả lời nghen anh @KhaVyOTS

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Bơm xăng nặng đô lắm nha bác, phải ứng trước cho bác Phú chứ cái gì cũng order hết Phú đuối nha.
Mà nói trước cái vụ bơm xăng này 50/50 nha bác Phước, có khi hàng về bị lỗi, bơm không hoạt động mặc dù trong hộp mới tinh, em vừa rồi đặt 2 cái, trong đó chỉ có 1 cái xài được, bác chịu chơi thì mới xác nhận nhé
Còn nếu nhát tay thì nên mua ở VN có bảo hành cho chắc
Cái vụ 50-50 này thì em biết, hôm thử cái bơm ở Thanh Đa cũng có mẹt em mà. He he.
Đã chơi là hổng ngại mưa rơi ...nhỏ nhỏ. [BCOLOR=#ffffff]Mưa lớn là em wéo càng liền hà[/BCOLOR]

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Em tổng hợp danh sách các bác dky đồ nhé, bác nào thiếu thì dơ tay lên, do các bác dky ngoài này mà ko ném vào hộp thư cho em nên sẽ có thiếu sót.
1. Dây côn : @joliecantho, @khavyots, @goangduchi,@Hai1985, @tucongvien,@trungdaica ( em đặt luôn 8 sợi)
2. Ốp ban lề bánh sơ cua : @thehan,@micraps,@khavyots,@jolie123,@quangag ( 5 cái)
3. Cùi cần số : @thehan,@micraps,@jolie123 ( 3 cái màu xám)
4. Khóa học chưa đồ bên phụ : @micraps
5. Lưới lọc rat : @thehan,@jolie123 (2 bộ)
6. Mốc cua boc nhựa : @joliecantho ( em dat luôn 10 cái)
7.que thăm nhot: trước em dat rất nhiều mà ang joliecantho ảnh ko lên tiếng giờ chịu
8. Chụp bụi thuoc lai: @quangnm : 10 bộ
9. Chăn bùn : cái này ở việt nam bán đầy nên bác nào dky xin vui lòng tự xử
10. Can 10 lít đựng rượu chỗ mở bánh sơ cua : @thehan ( em về luôn 3 cái)
11. Chụp mâm : @joliehappyland : 10 cái
12. Bộ ốp nhựa ghế cho anh @micraps: món này chỉ có màu xám ko có kem nhé.
P/s: Giá từng món thì em ko thể cập nhật dc. Bác nào dky thì chuẩn bị bán thóc là vừa, em nhận tiền mặt ko nhận gạo. Hàng về tới tay em giá nhiêu em thu lại bây nhiêu. Bác nào sợ em chặt chém có thể cancal. Em ko mua bán j ở đây nhé. Trân trọng
Em còn mấy cái kia sao bác

• Like
Reactions: Hai1985