Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Em thấy Goodyear Việt Nam đưa ra tiêu chí rõ ràng từ đầu là chỉ được sử dụng tiếng Việt, nay đến khi chấm giải lại nói khác đi là tên riêng tiếng Anh được tính là hợp lệ. Vậy là BTC đã tự mình chà đạp, hay tiếng Anh là "overrun" cái qui định do chính mình đặt ra. Dĩ nhiên, BTC có quyền đó vì lốp của họ nên họ muốn trao ai thì quyền sau cùng của họ. Nhưng thiết nghĩ họ dám chà đạp tiêu chí cuộc thi do họ tạo ra thì những quảng cáo hay cam kết khác về sản phẩm, về chất lượng dịch vụ của họ có cần phải đặt dấu hỏi? Bởi vậy em quyết định đi thay lốp khác mà không chọn Goodyear.

Bác ấy bớt nóng đã, trong chuyện này em thấy chẳng có gì đến nổi là chà đạp thế này nọ hết bác ơi. Trước nhất em thấy Goodyear chịu tổ chức cuộc thi này cũng là một động thái tốt cho anh em trên OS rồi. Nhờ có mấy hoạt động thế này mà diễn đàn mình sôi nổi lên hẳn bác không thấy sao? Buồn buồn em dạo quanh xem mấy cái tên các bác đặt mà cười ra nước mắt cơ đấy. Mà em nói thật bác nhé, lỡ như em tham gia mà có đậu được lốp thì cũng mừng còn như không thì cũng chả sao, có bị lỗ cái gì đâu bác. Huống hồ bác cũng đâu có tham gia cuộc thi đâu mà sao phải nặng lời làm gì? Em thấy bác suy diễn hơi nhiều rồi đó. Bác nghĩ coi, nếu có sản phẩm tốt mà đặt cái tên thấy ghê thì bác có muốn mua không? Dòng ATM là một dòng tốt của Goodyear và em thấy là nó có khả năng xóa bỏ những khuyết điểm trước đây của hãng. Trước mat là người hiện tại đang dùng cho con Civic ở nhà thì em không có gì để phàn nàn cả.
Nói tóm lại là càng nhiều cuộc thi thế này em càng hoan nghênh. Cả người dùng và hãng đều có lợi thì chẳng có gì không tốt cả.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Rosenguyen
Tập Lái
24/1/14
15
3
3
36
Ủa, vậy là em cũng được giải hả :D
Em thấy thi thố vui vui nên đặt tên chơi thôi chứ ai ngờ cũng được luôn.
Cám ơn Goodyear Việt Nam nhiều nha!
Mà hú hồn thiệt mấy bác ơi, hồi tham gia em đâu có xem kỹ nội quy đâu, ai ngờ nó lằng nhằng vậy. Không ngờ cũng xuýt xoa.
Em gửi lại vô inbox thông tin rồi đó nha.

Tập Lái
3/6/14
29
7
3
38
Coi bộ hình như nhiều bác hụt giải nên cay cú dữ :)
Thôi qua đăng ký voucher vớt vát cũng vui mấy bác ơi. Hồi đăng ký bài dự thi em cũng như nhiều bác đặt tùm lum cho vui thôi mà.

• Like
Hạng B1
16/12/11
50
28
18
Ngó thấy các bác "bực bội" dzữ về việc tiếng Anh xuất hiện trong tên dự thi, cho rằng BTC tự mâu thuẫn với quy định đề ra. Nhưng theo dõi ngay từ đầu, chỉ thấy mỗi GoodMax là vi phạm và BTC đã kịp thời sửa sai hạ ngay GoodMax hợp lòng dân tình. Riêng GoodYear và TripleMax thì BTC lẫn cá nhân mình đều cho rằng nó là tên riêng nên ko bị quy định "phải là tiếng Việt" ràng buộc. Cách xử lý của BTC như thế cũng bình thường và rất ổn, ko hiểu sao nhiều bác bức xúc tợn. @@

PS: Em là em đồng ý với bác bgt12, bất kỳ nhãn hàng nào chịu tạo sân chơi cho anh em OS là em đều trân trọng hết cả, hị hị.

• Like
Tập Lái
2/6/14
11
8
3
50
Hic, người ta nói dân mình thích chỉ trích hơn động viêm cấm có sai. Các bác cứ ném đá đi thì nhãn hàng nào dám tổ chức thi cho mình chơi nữa. Em thì e vẫn và sẽ xài Goodyear. Lý do là có voucher giảm giá thế dại gì không xài, hè hè. Bớt nóng đi mấy bác ơi

• Like
Hạng B1
3/6/14
60
12
8
43
Cảm ơn GoodYear Viet nam đã tạo ra cuộc chơi rất thú vị, hữu ích.
Em chúc mừng các anh chị đạt giải.
Chúc mừng GoodYear Viet nam đã hoàn thành cuộc thi "đặt tên lốp trúng lốp".
Tuy nhiên, một sai lầm hiên ngang trước mắt cộng đồng OS là Luật chơi không được tôn trọng, những qui định về số chữ, ngoại ngữ của Tên Lốp đã làm tốn thời gian, trí tuệ của bao nhiêu OSER.
Những lời biện hộ của GoodYear Viet nam không thỏa đáng.
GoodYear Viet nam đã kịp thời đưa ra chương trình tặng phiếu….ngay sau...
Dù sao thì cũng không sướng lắm, vì còn nhiều hãng lốp khác cũng đi được., chẳng vì phiếu mà gượng.
Nhân dịp này, em mong các hãng xe, hãng phụ tùng, phụ kiện xe.... muốn vào OS làm sự kiện: phải tôn trọng cộng đồng OS, nếu tự ý tạo sân, làm Luật, chà Luật như thế này thì có lẽ đề nghị BQT từ chối, không cho tham gia ở OS nữa ạ.
Như thế là đảm bảo giá trị của OS, của OSER, và của chính các hãng nữa.
Em chúc OS luôn là sân chơi hấp dẫn, hữu ích.....
Em: 2say
em nghỉ goodyear thật ra chỉ tạo sân chơi cho anh em tụi mình giao lưu với nhau, ngoài cái hay thì cần phải cái may mắn nữa, em phải thừa nhận là lúc đầu chỉ nghỉ là đặt cho vui và giao lưu với các bác để có thêm kinh nghiệm về xe ... và thật sự lại rất may mắn khi đoạt giải !!!!

Tập Lái
22/12/12
28
14
3
Lần sau bác chú ý, hễ cuộc thi nào mà đặt tên, cứ gán chữ VUA vào thì kiểu gì mà chả trúng. Vua mà chả lẽ lại thua à? Đặt tên là Lốp Vua thì hãng lốp xe nào mà ko ưng cái bụng chứ.
bác suy nghỉ đơn giản dữ nhưng mà đâu phải hễ cái là vua này vua nọ, chẳng có 1 cái riêng nói lên rõ tính năng của sp

Tập Lái
6/6/14
30
2
8
44
công nhận hay không bằng hên mà, không biết sao em lại có giải slogan nữa, thanks bác goodyear nhiều nhé, thế là khỏi lo chống trượt đường trời mưa