Không biết khi đi đường mà bị mấy ảnh thổi lại, sau khi ảnh giơ tay chào, cho biết lý do dừng xe các bác thì câu đầu tiên các bác sẽ nói gì với mấy ảnh nhỉ? "Anh thông cảm, em đang vội nên không để ý đường"? hay "anh cầm tạm ...."? có bác nào tự giác và đủ dũng khí để nói "Tôi biết lỗi rồi, anh cứ theo luật mà xử" không? Còn tôi, có thể hầu hết những lần tôi bị mấy ảnh dừng xe (dù chỉ rất rất rất hiếm lần bị dừng) đều không rõ ràng, nên câu đâu tiên tôi nói với mấy ảnh là "anh có bằng chứng gì chứng minh điều đó không?". !!!! And you?:D:D

Hạng D
25/11/07
2.122
59.722
113
Viện Nghiên Cứu
RE: Khi bị XXX thổi, câu đầu tiên bạn sẽ nói gì?

Mình nói thế này: Gì mà thổi hoài vậy cha nội? Chiều qua mới thổi, nay lại thổi! Mấy tay xxx chỉ toàn cười trừ rồi cho đi thôi!

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Nếu đã biết mình vi phạm điều gì thì: Tôi biết vi phạm rồi, nhưng đang vội các đ/c thông cảm (kèm theo xyz...)
Nếu không vi phạm: chào đ/c, xin đ/c cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì để đ/c ra lệnh dừng xe? ...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

em thấy cũng tuỳ hoàn cảnh mà hỏi thôi các bác ợ, nhưng quan trọng là công đoạn cuối cùng ấy[:-]:D

Hạng D
7/3/07
2.225
53.809
113

Trích đoạn: bomdien

Em nói: Người mình khg mừ:D;);):D:D
Đôi khi em nói thêm: Em làm ở BV 30 tháng 4 đây!!!!!
...À....số hiệu của anh là XYZ hả???:D
Cũng câu này cứu em 1 lần trong đường Trường sơn, sân bay. Hôm ấy chạy 2b lấn tuyến, chở bà xã, bị thổi vô. Em đánh bạo nói: anh em trong ngành không mà, em làm bên TB :D. Cha nội đó liền hỏi tên 1 số *** bên TB(chắc hắn có quen biết gì đó). May mà em trả lời đúng vì cũng toàn mấy ông em biết :). Thế là được tha. Còn bà xã, xxx TB chính hiệu thì đứng sau lưng run như cầy sấy :D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Em thì chơi đúng kiểu SG trước năm 75: "Thưa ông cảnh sát, có vấn đè gì thế..............????????????? rồi sau đó sai thật thì gọi điện cho người thân, không sai hoặc tình huống nhạy cảm thì cãi nhau thật to, nhất quyết không cho xem giấy tờ, yêu cầu chứng minh lỗi vi phạm............. !

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Xin đ/c cho biết: tôi được lựa chọn mấy quyền trợ giúp?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Câu đầu tiên của em: "Tôi vi phạm gì mà yêu cầu dừng xe tôi"