Hạng B1
5/8/10
75
0
0
Chào các bác, em có một thắc mắc nhỏ sau: thường các chỗ rửa xe có rửa luôn máy. Nhưng có một số tiền bối không đồng ý, cho rằng rửa máy sẽ làm vô nước, hại xe. Vậy theo ý kiến các bác, như thế nào là đúng ? Và tại sao?
Cám ơn các bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Vấn đề bác hỏi, trong diễn đàn cũng đã có thớt nói/thảo luận nhiều rồi. Bác chịu khó tìm trong diễn đàn nhé. Bởi một vấn đề đã nêu/thảo luận rồi thì các thành viên khác không muốn lặp lại nhiều lần.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
tóm tắt cái là KHÔNG ĐƯỢC vì dễ tèo dàn điện bên trong khoang máy lắm bác.đem vào hãng hoặc chỗ chuyên rửa máy thì nó sẽ bịt những chỗ nhạy củm lại òi rửa.1 lần hình như cuũng 300-400k

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
Mazda3 nhà e thỉnh thoảng vẫn làm, nhưng e cho thợ bịt hết những chỗ nhạy cảm về điện đóm. Còn Bim thì e chưa 1 lần dám làm vì sợ mất xiền oan(chỉ dám thổi bụi và lau thôi)

Hạng B1
20/4/11
61
0
0
43
www.daylaixe.com.vn
KHông nên nha bác , vì mấy người rửa xe ở tiệm họ không kỹ đâu , họ xịt tùm lum , hư xe bạn hết , tốt nhất là bạn nên lấy xà bông rửa chén trộn với Dầu Hôi và kiếm Cây MÂY , bác Dập dập 1 đầu của Cây Mây , sau đó nhúng và dung dịch mới pha , chà rửa từng chi tiết " nhớ ấy bao nilông bịt những ổ diện lại nhé , sau đó bạn xịt nhẹ nứoc là ok , chúc bạn thành công . Thân

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/1/11
618
10
18
Không được rửa máy Bác ơi.
Em bị Bảo hiểm từ chối thay lọc gió vì khi tài xế rửa xe rửa luôn máy làm hỏng lọc gió đó bác.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.404
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Đương nhiên là KHÔNG NÊN ạ! Hậu quả như mọi người đã nêu. RỬA MÁY chỉ nên được thực hiện trong các trung tâm dịch vụ CHUYÊN NGHIỆP mới đảm bảo .

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
- Vợ 2 e chưa bị lần nào, nhưng con SH e nó bị, số là thằng thợ rửa nó kết e, nên rửa rất tận tình, nó chỉa luôn cái vòi vào giàn tản nhiệt xịt từa lưa trong đó. Kết quả: 1 lần bộ báo động kêu mãi không tắt được, báo hại e phải chạy ra tiệm sửa xe mở ra thổi nước chấu cắm bị max. 1 lần bộ báo động im re luôn không kêu nữa, 3 ngày sau mới "thở" lại vì ngộp nước trong kèn báo động. KL: Không nên xịt, chỉ dùng giẻ lau hoặc đến chỗ chuyên nghiệp.