Thảo Luận Chung Không đề

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Chào các bác
Trước nay, em vẫn thường hay comment thằng taxi này, thằng taxi nọ bởi vì ghét cảnh giành đường lấn tuyến ẩu khi đi lưu thông trên phố, từ đó, gặp ai em nhường đường chứ taxi thì miễn nhường....
Trưa nay, tại giao lộ Nguyễn Văn Cừ và An Dương Vương, đang lưu thông thì em thấy phía trước bên kia đường 1 chiếc taxi gặp sự cố, nắp capo mở lên, có khói bốc lên cao, lập tức em dừng xe, mở cửa bước xuống liền xem có giúp được gì không.
Người ta nói, người ngoài sáng, người trong cuộc thì quáng, em nhìn vào dưới máy xe rõ ràng là lửa đang cháy mà bác tài không biết, lập tức em la to, cháy rồi kìa và lấy bình chữa cháy ra xịt lập tức, lúc này bác tài cũng quýu quá lấy bình chữa cháy ra xịt, em xịt gần hết bình mà lửa vẫn không tắt vì điểm cháy nằm sâu bên dưới.
Cũng may có thêm bác tài khác dừng xe lấy bình xịt tiếp... nhưng không đủ để dập lửa.
Em quýu rồi, xe em thì đang đỗ gần xe cháy, em la to cầu cứu xung quanh, người tốt vẫn còn nhiều các bác ạ, từ bên kia đường có người vác ra 1 bình chữa cháy lớn đưa cho em, nói thiệt với các bác, nhìn cái bình chữa cháy này em mừng hơn bắt được vàng, vui hơn nữa là người đưa bình cho em nói, anh cứ xịt hết đi, hết cũng không sao.
Sau khi dập tắt được lửa, đẩy taxi vào sát lề để đường thông thoáng thì có mấy anh công an đến, sau khi trình báo vắn tắt nội dung thì em lên xe dọt lẹ...
Lên xe, em với bà cả xung đột với nhau vì tụi em có việc gấp về nhà, rồi em còn phải vào bệnh viện lo thủ tục xuất viện cho bố em nữa. Em thì tuy ghét taxi và đang có nhiều việc gấp cần làm nhưng không thể làm ngơ được.
Nói thật nếu không được kịp thời dập lửa thì chiếc taxi đó bị cháy trụi rồi.
Qua sự việc này em nhận thấy, mấy cái bình chữa cháy mini mang theo xe chỉ như là nước thằn lằn đái vào đám cháy. Chỉ có sự giúp đỡ kịp thời của dân bên đường với bình chữa cháy loại lớn mới mong dập được lửa.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Tặng bác :3dtanghoaheo::3dtanghoaheo::3dtanghoaheo:
Cảm ơn bác chủ !!!
Cần lắm những bác có tấm lòng như bác!!! :3dtanghoa:

Em tuy ghét, nhưng cũng rất nhiều lần taxi chủ động nhường em khi em quay xe góc hẹp...

Nên sau này họ ép em nhường... họ nhường em vẫy tay cảm ơn!
:3dquaytay:
Em nghĩ ai cũng vậy, chửi thì om sòm nhưng thấy người khác bị sự cố thì quên hết, ai có điều kiện thì giúp ngay thôi.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Tặng bác :3dtanghoaheo::3dtanghoaheo::3dtanghoaheo:
Cảm ơn bác chủ !!!
Cần lắm những bác có tấm lòng như bác!!! :3dtanghoa:

Em tuy ghét, nhưng cũng rất nhiều lần taxi chủ động nhường em khi em quay xe góc hẹp...

Nên sau này họ ép em nhường... họ nhường em vẫy tay cảm ơn!
:3dquaytay:
Em nghĩ ai cũng vậy, chửi thì om sòm nhưng thấy người khác bị sự cố thì quên hết, ai có điều kiện thì giúp ngay thôi.