Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
Cuối tuần rồi em phi từ Saigon lên Đức Mẹ Tapao, Tánh Linh, Bình Thuận.
Đường này em đi lần đầu tiên.
Chiều đi thì không vấn đề gì, lúc về buổi trưa, đường vắng đạp hơi quá 1 chút.
Khi qua đoạn Công An Tánh Linh, nằm trên DT720 bị mấy chú bắn một phát không kịp tránh.
Em biết mình chạy vượt tốc độ nên cũng chấp nhận phạt chứ không ý kiến gì.
Ngồi với chú ghi biên bản một hồi, chú ấy kêu giờ phạt 2.5 chai.
Em gãi đầu gãi tai một hồi thì chú ấy kêu, bây giờ đi lui sau xe tải, một là đi, không thì đóng phạt!!
Em dù chưa có kinh nghiệm với mấy chú lắm nhưng nghe đến đây thì đã hiểu!
Chú ấy trả giấy tờ cho em, em đi lui sau xe tải thì có 1 chú khác đi tới, đưa tay cầm sổ đăng kiểm từ tay em, trong đó đã có 1 chai mới cóng!!!
Sau vài giây, chú trả lại sổ cho em và em lại lên đường thiên lý...
Lòng thầm trách mình chạy hơi nhanh, nhưng cũng buồn 5 giây vì mấy chú lúc nãy "làm ăn" khá quá!!!

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Từ từ. Giả nghèo giả khổ. Nó cù nhầy mình cũng cù nhầy sợ gì. 500k đổ lại thôi. Haha

Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
Haha, nhưng em ở xa, sợ cù nhầy rồi lại hỏng việc nên thôi. Mấy chú đứng một ngày chắc bằng em làm mấy tháng...

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Haha, nhưng em ở xa, sợ cù nhầy rồi lại hỏng việc nên thôi. Mấy chú đứng một ngày chắc bằng em làm mấy tháng...
Bác nói vậy chứ phải mình thì mình lại nghĩ là:
mấy chú đứng một ngày cũng chỉ bằng “mình chỉ đạp hơi quá một chút”.
Nghe nó an ủi hơn là
mình làm mấy tháng mà chỉ đạp hơi quá một chút là hết veo.
Có vậy mình sẽ được kinh nghiệm để lần sau đi cẩn thận hơn đồng thời khỏi làm hư mấy chú.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
2 triệu rưỡi tức là bác quá tốc độ cho phép trên 10km/h. Mà em xin lên án, phê bình, kiểm điểm bác vì hành động làm hư cán bộ. Với mức phạt trên thì chưa" tước bằng lái" và có thể đóng phạt ngoài bưu điện giấy tờ sẽ dc chuyển về tận nhà. Và biên bản của csgt vẫn có thể sử dụng như bằng lái thay thế nếu bác chẳn may bị quắt vào lần 2

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chạy quá tốc độ trên 10km nên xxx phạt 2,5tr. Bác chung 1 củ đem lên đây kể là bị a/e OS phạt thêm nhé.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
Hehe, cơ bản là em đã trên tinh thần nộp phạt rồi, nhưng mà mấy chú kêu đi lui sau xe thì em phải nghe lời thôi chứ biết làm sao ạ.:):)

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Cuối tuần rồi em phi từ Saigon lên Đức Mẹ Tapao, Tánh Linh, Bình Thuận.
Đường này em đi lần đầu tiên.
Chiều đi thì không vấn đề gì, lúc về buổi trưa, đường vắng đạp hơi quá 1 chút.
Khi qua đoạn Công An Tánh Linh, nằm trên DT720 bị mấy chú bắn một phát không kịp tránh.
Em biết mình chạy vượt tốc độ nên cũng chấp nhận phạt chứ không ý kiến gì.
Ngồi với chú ghi biên bản một hồi, chú ấy kêu giờ phạt 2.5 chai.
Em gãi đầu gãi tai một hồi thì chú ấy kêu, bây giờ đi lui sau xe tải, một là đi, không thì đóng phạt!!
Em dù chưa có kinh nghiệm với mấy chú lắm nhưng nghe đến đây thì đã hiểu!
Chú ấy trả giấy tờ cho em, em đi lui sau xe tải thì có 1 chú khác đi tới, đưa tay cầm sổ đăng kiểm từ tay em, trong đó đã có 1 chai mới cóng!!!
Sau vài giây, chú trả lại sổ cho em và em lại lên đường thiên lý...
Lòng thầm trách mình chạy hơi nhanh, nhưng cũng buồn 5 giây vì mấy chú lúc nãy "làm ăn" khá quá!!!
Chịu, mọi người đều trong hố.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
nếu đường vắng thì cứ cruise control mà triển hoặc chạy chậm hơn tốc độ tối đa 5km/h đường 90 chạy 85 thôi lỡ đạp lên 94 vẫn chưa mất bánh mì đâu

Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
Bác nói vậy chứ phải mình thì mình lại nghĩ là:
mấy chú đứng một ngày cũng chỉ bằng “mình chỉ đạp hơi quá một chút”.
Nghe nó an ủi hơn là
mình làm mấy tháng mà chỉ đạp hơi quá một chút là hết veo.
Có vậy mình sẽ được kinh nghiệm để lần sau đi cẩn thận hơn đồng thời khỏi làm hư mấy chú.
Haha, em nói vui thôi bác. Chứ chuyện nhỏ xíu và xảy ra hàng ngày mà.:):)
Đi quốc lộ thì xe đông, hiếm khi nào lo về tốc độ, trừ những đoạn qua đô thị.
Còn đi những đoạn tỉnh lộ, đường đẹp nhưng cực vắng, nhiều khi chạy cả mấy km mà chả thấy chiếc ô tô nào, lâu lâu mới có chiếc xe máy chạy ngược chiều mình... Những đoạn đó nếu trong khu đô thị mà không có con lươn thì chỉ chạy được 50. Cảm giác cứ như là đi bộ vậy!! Bởi vậy có lúc hứng chí đạp lên xíu là trên 60 rồi, không may gặp mấy sấy tóc là xong!!
Dù sao đi đúng tốc độ thì vẫn an toàn! Và em cũng quán triệt tinh thần này.

• Like
Reactions: bacai