Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn
Em nhận được rất nhiều thông tin về việc tặng đèn sương mù (đèn gầm ) khi mua Civic 1.8 AT mới .
KHi em kiểm tra thì thấy rằng đây không phải là đèn theo xe giống như xe 2.0 được trang bị mà là hàng OEM tức là loại đang bán bên ngoài rất nhiều giá thường <2t.
Loại đèn sương mù chính hãng theo xe có giá khỏang 4.3t có công tắc bật mở chung trên cần mở đèn pha theo xe và có hiển thị đèn sáng trên táp lô điều khiển . Còn loại khuyến mãi có công tắc bấm riêng dưới hóc bên trái và không hiển thị đèn sáng trên táplô điều khiển và rất dễ vào nước mưa khi sử dụng
Các bác nào mua xe mới nhớ hỏi kỹ vấn đề này nhé . :D

Tốt nhất là vào chiếc 2.0 xe công tắc đèn bố trí thế nào thì hàng zin cũng phải giống như vậy bác ợ :D

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon
RE: Khuyến cáo về đèn sương mù tặng khi mua Civic mới

Trích đoạn: otosaigon

Ơ vậy hãng Honda Việt Nam khuyến mãi hàng đểu hả?? :D
Cơm thêm miễn phí thì có mỡ hành hay không cũng vẫn là cơm thêm miễn phí, do vậy hỏi tức là trả lời rồi đó bác [8D]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Không phải hàng đểu mà là hàng lởm . Em thấy bộ này của một nước nào đó SX, nước này có tay lái nghịch, đồ nhìn rất rởm, nước vào là cái chắc .

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Trích đoạn: 8below

Cơm thêm miễn phí thì có mỡ hành hay không cũng vẫn là cơm thêm miễn phí, do vậy hỏi tức là trả lời rồi đó bác [8D]

Câu này hay à nha ông 8:D ủa quên Bác 8below!!!

Các Bác cho hỏi : ngày xưa mình thấy đèn sương mù toàn màu vàng đậm không à (nếu ra mua ở khu chợ dân sinh ), sao bây giờ đèn sương mù lại vàng lợt như đèn pha vậy??? Như ta đã biết ánh sáng vàng đậm có bước sóng ngắn dể truyền trong điều kiện sương mù hoặc mưa dầy đặt => Vậy đèn sương mù bây giờ chính xác là đèn gầm hay đèn sương mù??? Nếu trong điều kiện có sương mù hoặc mưa dầy đặt thì nó có phát huy tác dụng không hay chỉ bật sáng giống đèn pha???

Tập Lái
17/12/07
43
0
0
53

Các Bác cho hỏi : ngày xưa mình thấy đèn sương mù toàn màu vàng đậm không à (nếu ra mua ở khu chợ dân sinh ), sao bây giờ đèn sương mù lại vàng lợt như đèn pha vậy??? Như ta đã biết ánh sáng vàng đậm có bước sóng ngắn dể truyền trong điều kiện sương mù hoặc mưa dầy đặt => Vậy đèn sương mù bây giờ chính xác là đèn gầm hay đèn sương mù??? Nếu trong điều kiện có sương mù hoặc mưa dầy đặt thì nó có phát huy tác dụng không hay chỉ bật sáng giống đèn pha???
[/quote]

Bác nói phải à nghe! nhưng mà thôi thì đèn gì vàng đậm cũng được giống như "Ga Lion đèn vàng" hay đèn sáng choang cũng được miễn là có đèn (không bị đứt, hay mát...). Chớ ôm con vợ 2 đi đêm mà nữa đường không có đèn nào hết thì chỉ có nước gọi cứu hộ thôi!

Tập Lái
28/3/08
12
0
0
Hanoi

Trích đoạn: otosaigon

Ơ vậy hãng Honda Việt Nam khuyến mãi hàng đểu hả?? :D
Bác có nhầm ko đấy, xem em mới lấy 1 tuần có khuyến mại đèn gầm và chỉnh trên cụm chỉnh đèn mà, ko khác gì xe 2.0 mà em còn mua giá cũ nhé! Lại ăn xăng bằng 2.0 luôn 600 ngàn chạy đc có 300km:(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Bác có nhầm ko đấy, xem em mới lấy 1 tuần có khuyến mại đèn gầm và chỉnh trên cụm chỉnh đèn mà, ko khác gì xe 2.0 mà em còn mua giá cũ nhé!
Hay không bằng hên bác ạ .:D