Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kính bên lái không xuống được

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn
Ông hàng xóm nhà em thấy em hay lên OS nên nhờ em hỏi các bác xem vì sao kính bên người lái của xe Premacy ấn nút không hoạt động. Chính xác là không xuống được nhưng khi ấn nút thì điện trên xe có yếu đi và có tiếng cạch cạch. Lên hãng thì họ bảo thay mô tơ bên lái mất 210USD. Đắt quá nên ông ý nhờ em hỏi xem liệu có tự sửa chữa hoặc có chỗ nào sửa được không? Nếu không thì các bác cho em cái địa chỉ để đi mua cái mô tơ khác rẻ hơn, em ở Hà Nội. Cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
RE: Kính bên lái không xuống được

motor 210usd, giá chát quá, bác mua cái motor cũ lắp vào cho đỡ tiền, thường các motor giống nhau nên dễ độ chế lắm.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bác nói ông HX đánh xe ra Đỗ Ngọc Du kiếm cái motor khác thay vào, rẻ hơn trong hãng nhiều. Tuy nhiên kính trước bên tài của Pre là kính auto (bấm 1 lần lên-xuống) nên không biết có gì đặc biệt trong hệ thống điện không.

Hạng B2
13/1/06
112
0
0

CÓ vậy cũng hỏi- bán xe đi[:eek:]
ặc ...ặc...

Hạng B2
13/1/06
112
0
0

Ai có thông tin gì xin làm ơn chi giúp người ta đi, năm hết tết đến rồi kẻo không kịp ...vừa lái vừa mở cửa... :D:D:D:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: thangcanon

CÓ vậy cũng hỏi- bán xe đi[:eek:]
ặc ...ặc...
Người ta không biết thì mới hỏi,bác biết thì chỉ giúp,không thì thôi,chứ không nên cười và nói họ bán xe như vậy.Hy vọng những gì bác không biết mà bác hỏi trên diễn đàn sẽ không bị người khác cười chê như vậy.Chúc bác vui cùng OS!

Hạng B2
30/1/05
106
1
18

Bác Minh khoi báo ra 1A doàn trần nghiệp mà làm còn gì, vừa rẻ vừa tốt

Hạng B2
13/1/06
112
0
0

[8|] Các BÁc thân mến, nói thật tôi là chủ của cái Pre này. khô ng ha kính được tôi bèn mang ngay tới VMC vậy mà sau một hồi tháo cửa, cởi hết quần áo , đo tim mạch, huyết áp... và phán hỏng motor và thay hết 210USD chưa bao gồm VAT và công. Tôi suýt hạ đường huyết và ngất rồi quyết định mặc lại wuần áo như cũ. vì tôi nghĩ xe mới chạy 4 van5 thì chưa thể hỏng được. sau mấy ngày tôi mang xe ra gara ngô gia tự và sau 1 hồi hì hục thợ lấy tôi 100k vậy thôi và kính lại lên xuống như thường. Hoá ra là cửa kính bị kẹt lên wá tầm chêt. ặc... mẹ cái bọn VMC...thế có giêt chết con người ta không..:mad::mad::mad: [:eek:][:eek:][:eek:] [&o][&o][&o] :mad::mad::mad::mad: