Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
16h30 ngày 20/11, xe của anh Tuấn "xin lỗi cục cưng" đang bị pan ở khu vực Bảo Lộc. Dù được câu bình rồi vẫn đề không lên. Tuấn gọi về cho mình. Thông tin được chuyển tới S.O.S số 358 là @mr huy khu vực Bảo Lộc. Anh ấy đã tiếp nhận sẽ áp dụng các bf kết nối và ứng cứu.
@mr huy thực hiện kết nối thì được anh Tuấn báo cho biết "xe lỏng cọc bình, đã xử lý siết chặt. Đã nổ máy đi tiếp."

Hạng F
4/1/08
8.297
111.566
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Anh Tuấn được cứu xong có lên Đà Lạt thì cho mình mời ly rượu mừng thoát nạn nhé.
16h30 ngày 20/11, xe của anh Tuấn "xin lỗi cục cưng" đang bị pan ở khu vực Bảo Lộc. Dù được câu bình rồi vẫn đề không lên. Tuấn gọi về cho mình. Thông tin được chuyển tới S.O.S số 358 là @mr huy khu vực Bảo Lộc. Anh ấy đã tiếp nhận sẽ áp dụng các bf kết nối và ứng cứu.
@mr huy thực hiện kết nối thì được anh Tuấn báo cho biết "xe lỏng cọc bình, đã xử lý siết chặt. Đã nổ máy đi tiếp."

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
Tiếp về ca hỗ trợ "xin lỗi cục cưng"
"Báo cáo anh là hôm qua xử lý xong vụ cọc bình thì xe chạy đc 100m, ngoài trời thì mưa to gió lớn, kiểm tra lại máy lạnh 0 hoạt động cho nên kính lái bị đọng sương 0 thấy đường chạy tiếp.
bệnh này em đã bị rồi, chỉ cần tháo cọc bình ra là sẽ hết, nhưng khi xuống xe tháo cọc ra gắn vào đề máy lại máy lạnh vẫn 0 hoạt động. Lúc đó có gọi @mr huy nhờ cứu giúp, bác ấy kêu đợi 1 chút. Trong khi chờ đợi em quyết định tháo cọc lần nữa, và lần này thì thành công . Alo lại bác Huy cám ơn, bác ấy cẩn thận dặn chạy 5-10p nữa nếu 0 ok thì báo lại. Cuối cùng sau 4h từ Bảo Lộc em đã về đến nhà an toàn !
Cảm ơn anh @Ha Sonata@mr huy đã hỗ trợ em hết sức nhanh gọn và nhiệt tình.
Cảm ơn SOS !"

kuden, 31 phút trước

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
23h08p ngày 7/01/17 đt reng ... Bác @nhatchi gọi nhờ hỗ trợ xe Fiat của ảnh ở 4 Phạm Ngọc Thạch hết bình.
Mình báo ảnh "nhắn tin cho em để em chuyển S.O.Ser khu vực"
1. Gọi S.O.S 131 nhà cạnh đấy thì xe ảnh "đang nằm gara mai mới lấy".
2. Gọi đt tới S.O.S 147 - @Peroxide16601 - Anh Hai Hứa Quyết Chiến ở NKKN Q3: anh Hai đang ngủ. Nghe tin, ảnh biểu "Nhắn thông tin cho anh, anh mặc đồ đi giúp".
3. Chuyển tin.
4. 23h40 @nhatchi gọi điện báo "Anh Hai đã cứu hộ thành công."
dsc_6601-jpg.592451

5. 23h50 : anh Hai gọi báo "Xong rồi em nhé!"
dsc_6603-jpg.592452

Thương anh Hai chị Hai quá!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
19/01/17...CỨU XUỒNG CHÌM TẠI BẾN.
Đang chờ tô mì gói, đt reo ..."Anh ơi giúp em! Xuồng chìm tại bến."
Đáp "Ơ... lái ô tô mà không biết cạnh bến mình có gara nào à? Thôi để anh lấy xe chạy qua coi.."
Và .... hiện trường:
Kinh nghiệm phối hợp với S.O.S giải quyết sự cố trên đường thiên lý.

Nguyên nhân: Chạy xe đường ngập về, không rửa. Vứt xe đó 1 tháng luôn. Giờ lấy ra, bó cứng thắng sau.
May! Cách đó 200m có 1 Gara đã trực tiếp đăng ký hỗ trợ S.O.S.
Bấm máy gọi ... 5p sau chủ gara có mặt xem và gọi đệ đem đồ nghề tới.

Tháo bánh. Dùng búa gõ ra. Xong rồi.
Chiều nay nằm bảo dưỡng.
Hết phim.

Để P đó . Giật mấy nhát ko ra, gặp SOSer sang lấy đồ.
Dnepr sidecar, Hôm nay lúc 12:59

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
Bài học kinh nghiệm:
- Xe: đi dầm đường ngập về, hôm sau nhớ rửa cho kỹ.
- Nơi cư trú: hãy điều nghiên quanh nơi mình sống có gara nào không? Số đt mấy? Khi cần ghé vô bảo dưỡng chăm sóc xe chút chút. Có quan hệ rồi thì gọi thợ "mày qua giúp anh chút!" Dễ ợt.
@ Mình làm S.O.S luôn mong bằng hữu cung cấp thông tin "Các gara đã được kiểm chứng" trong box "S.O.S - Hỗ trợ giao thông" để có thể chuyển lại cho bằng hữu 4 phương khi cần.
Hết.
Đâu phải ai cũng nhớ/có thời giờ rửa xe....
tốt nhất là về đến nhà hay đậu xe qua đêm sau khi lội nước là dùng vật kê bánh hơn là kéo parking break.
ngựa hoang, [BCOLOR=#fcfcff]Hôm nay lúc 11:37[/BCOLOR]