Hạng B1
18/9/06
94
25
18
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Không biết có ai bị như mình không, xe do bạn gái bình chạy đã được 2600 km, tình trạng : đã thay mâm sau do kêu lục cục khi chạy, có tình trạng này mới lạ - sáng ra chạy được khoảng cỡ 1-2 km là bỗng nhiên chết máy lúc xuống ga nhỏ, đề lại 3-4 lần mới nổ, đã xảy ra 3 lần cách nhau 1-2 tháng !!! Chả hiểu xe mới mà bị cái kiểu này thì ra sao nhỉ ???

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: baonhd

Không biết có ai bị như mình không, xe do bạn gái bình chạy đã được 2600 km, tình trạng : đã thay mâm sau do kêu lục cục khi chạy, có tình trạng này mới lạ - sáng ra chạy được khoảng cỡ 1-2 km là bỗng nhiên chết máy lúc xuống ga nhỏ, đề lại 3-4 lần mới nổ, đã xảy ra 3 lần cách nhau 1-2 tháng !!! Chả hiểu xe mới mà bị cái kiểu này thì ra sao nhỉ ???
Không chỉ chạy 1-2 km đâu có thể ngay khi bắt đầu chạy mà bạn ngớt hết ga Hẳng hạn như xuống dốc cũng sảy ra hiện tượng như vậy. Hiện tượng thiếu xăng bạn ạ! Chỉnh lại một chút là ổn thôi. Có gì cứ pos lên nhé

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: baonhd
.......... sáng ra chạy được khoảng cỡ 1-2 km là bỗng nhiên chết máy lúc xuống ga nhỏ, đề lại 3-4 lần mới nổ....
Cái này nhẹ thôi, Bác cho em nó đi canh lại xăng gió là ổn thôi bác ...!
Ra khói thì do dư xăng, khó đề xem lại bugi :D

Đem thợ quen bên ngoài canh cho chắc cú...em tởn cái vụ đem vào hãng rồi...
Hôm trước đi bảo dưỡng con SHay, nó canh xăng gió làm sao mà 14km vô 1 lít xăng...:mad:.uống như ôtô
(mà chỉ là đi làm và về nhà thôi nhá [8D])

Đem lại chổ quen canh lại, giờ thì cực tốt :D

2/4/08
14
0
0

@Enh_Uong

rấ làm tiếc mấy em làm cho Bạn không vui , tuy nhiên bạn cứ đem đến vì trên xe bạn có ghi mả số đứa em ráp cho bạn mình sẻ nhắc nhở em nó cần thận . thông thường khi lắp cổ vận hành một thời gian khi đạn đả ÔM CUNG CHÉN cần hiệu chỉnh lần nữa mới đi luôn được .

* Tiệm mình có bảo hành MIỄN PHÍ 1 NĂM cho bạc đạn cổ , do mổi ngày phục vụ rất nhiều xe & đủ thứ chũng loại nên khó chính xác về thời gian bạn thông cảm , Tuy vậy mình đả có dặn dò thư ký ƯU TIÊN cho nguời đả làm rồi đến hiệu chỉnh .

* Rất chân thành cám ơn bạn đả tin dùng dịch vụ ở HỒNG PHÁT ngả 7 & và có góp ý để mình ngày càng hoàn thiện

Last edited by a moderator:
2/4/08
14
0
0

Chào các Bạn dùng Hayate

*Căn cứ trên bông tia lữa mài thử chén cổ Hayate & màu phôi Đỏ tím khi tiện chén cổ Hayate , Mình khẵng định THÉP dùng cổ xe Hayate là chũng loại PRO , các bạn đừng dễ dàng cho nó vào sọt rác !!

*Rút kinh nghiệm đồ nhựa các hãng xe khác hay bị RÈ sau 1 thời gian sử dụng , xe Hayate có giàn áo nhựa với ngàm khá bót nên khi tháo ra hơi khó khăn , xin các Bạn ..

* Mình đả chế tác rồi dụng cụ khi sữa hay chỉnh CỔ xe Hayate KHÔNG cần tháo giàn áo nhựa , Chỉ cần tháo mặt nạ & hạ nguyên đầu đèn qua 1 bên là có thể thao tác .

2/4/08
14
0
0

Chào các Bạn dùng Hayate

*Căn cứ trên bông của tia lữa khi mài thử chén cổ & màu tím đỏ của phôi khi tiện chén cổ của xe Hayate , Mình khẵng định với các Bạn THÉP dùng cho chén cổ Hayate là chửng loại PRO . các Bạn đừng dể dàng vứt nó vào sọt rác !!

* Tiệm mình đả chế tác xong dụng cụ : Khi sữa hay chỉnh chén cổ KHÔNG cần cởi giàn áo , chỉ cần mỡ mặt nạ & hạ nguyên đầu đèn qua 1 bên là có thể thao tác .

* Rút kinh nghiệm giàn áo nhựa các loại xe khác hay bị RÈ sau 1 thời gian sử dụng , xe Hayate có làm cho các móc ngàm khá bót nên khi mỡ ra có phần hơi khó khăn . xin các bạn ...

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Xe em có tiếng kêu GỘT GỘT phía sau, bị mấy hôm rồi mà ko biết phải chạm giảm sóc sau ko, đi 2 người chạy qua chỗ sóc là bị, dựng chống giữa nhún nhún thấy tiếng kêu nhưng ko biết nó phát ra chính xác là chỗ nào nữa em đang loay hoay nên chạy vào xin các bác giúp em với.
Em tìm mãi chưa thấy chỗ nào nói về cách khắc phục nên xin các bác cho em ý kiến sớm tí nhá! cảm ơn!

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Thay phuộc đi chán hơn phuộc origin!!! Phuộc cạ chổ lo xo phuộc với ống nhựa màu đen phía trong. Có ai biết cách tháo bỏ ống nhựa này đi không nhểy?? [&:]

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: enh_uong

Chính xác là bị phuộc sau, cứ để vậy chứ thay rồi vẫn bị lại.
Em nhún nhún mãi mới thấy có vẻ nó kêu ở chỗ ống nhựa đen đen trong cái lò so giảm sóc , có cách nào ko hình như bác có bị một lần rồi phải ko. cái tiếng này làm chạy xe khó chịu hẳn bác nhỉ. khi nào có cách khắc phục bác bảo em với nhá, cảm ơn bác trước