Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Trước em có lập thớt hỏi về nước làm mát. Cám ơn các bác đã tư vấn cho em! Giờ em gặp phải vấn đề này nữa.
Từ cái hôm em đi thay nước, vệ sinh kim phun, thay lọc gió vào máy. Giờ xe em cứ khi khởi động là bị tụt ga vòng tua xuống 500 khoảng 4 - 5 giây khi em vào D rất khó chịu. Sau đó lại bình thường. Hôm qua chạy cảm giác tăng ga vọt ko được mượt mà. (hiện tượng này ko phải vào buổi sáng đâu nhé). Các bác cho em hỏi liệu có phải do bơm xăng ko? Hay do cách bảo dưỡng thay thế lắp đặt của thợ ko chuẩn. Xe em mới chạy 6.5 vạn thui. Trước khi vệ sinh thì cha sao cả, tự rưng vác bực vào thân. Theo như các bác khác tư vấn nếu bơm xăng thì khi xăng cạn thì bơm ko được nhưng xe em vẫn bình thường. Chỉ bị lúc khởi động thôi.

Hạng B2
21/3/14
342
98
28
Em tào lao tý : nhiều khi sạch sẻ , kỷ tính củng mệt nhỉ . Mổi lần xe nó báo lổi gì đó , đơn giản vỏ mềm chẳng hạn , phản xạ đầu tiên là trán em lấm tấm mồ hôi liền , em nói thật đấy ??

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
mrkhoi nói:
Trước em có lập thớt hỏi về nước làm mát. Cám ơn các bác đã tư vấn cho em! Giờ em gặp phải vấn đề này nữa.
Từ cái hôm em đi thay nước, vệ sinh kim phun, thay lọc gió vào máy. Giờ xe em cứ khi khởi động là bị tụt ga vòng tua xuống 500 khoảng 4 - 5 giây khi em vào D rất khó chịu. Sau đó lại bình thường. Hôm qua chạy cảm giác tăng ga vọt ko được mượt mà. (hiện tượng này ko phải vào buổi sáng đâu nhé). Các bác cho em hỏi liệu có phải do bơm xăng ko? Hay do cách bảo dưỡng thay thế lắp đặt của thợ ko chuẩn. Xe em mới chạy 6.5 vạn thui. Trước khi vệ sinh thì cha sao cả, tự rưng vác bực vào thân. Theo như các bác khác tư vấn nếu bơm xăng thì khi xăng cạn thì bơm ko được nhưng xe em vẫn bình thường. Chỉ bị lúc khởi động thôi.
MAFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF :D

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Ô em đã đọc bài MFA của bác! Hay quá! e90 nó nằm chỗ nào vậy bác! Mà bác còn cái lọ xịt đấy ko share em 1 lọ hoặc ship giúp e đc ko? 30/4 sắp đến rùi.. muốn xe nó ngon lành.. thank bác!

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Triệu chứng đầu tiên là nổ máy ko tải nó nhảy như ngựa...mớm ga chút xíu thì tắt máy lun..nhấn mạnh chân ga thì ko bị gì...
Nếu đúng như thế thì tèo cái MAF rồi bác ah...

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Ko xe em nguyên bản luôn. Hôm thay cái lọc gió mới thì hôm sau bị.. Khả năng cao là cái MFA đó rùi. Cho em hỏi có chất vệ sinh gì khác ngoài cái hộp của bác ko?

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Báo các các bác em vừa kiểm tra xong. Hóa ra thằng thợ lởm nó vặn ko chặt cái đai từ bầu lọc vào cổ hút....:))) Giờ vặn chặt ngon lành cành đào rùi. ko bị gì nữa..Hú hồn! Cảm ơn các bác!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bởi vậy mấy cái nhỏ này DIY cho lành. Thậm chí cũng nên tập thói quen kiểm tra sơ bộ lại sau khi bảo trì những gì mình có thể