Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
Đang rãnh rỗi ngồi nhớ lại 2 thằng bạn em mới leo lên ngồi trên bàn thờ với ông bà nó năm ngóai do chạy xe khi say xỉn, lao vào ôm đầu chiếc Merc ngược chiều.:mad: Nhân đó em mới nghĩ đến tình huống là mình đang tham gia lưu thông trên đường và chấp hành đầy đủ điều kiện ATGT nhưng xe ngược chiều vẫn lao về mình vì 1 lý do nào đó như tài xế ngủ gật, say xỉn, xe bị mất lái, bị văng bánh xe, tránh 1 chướng ngại nào đó, đang xuống dốc bị mất thắng ... v.v thì chúng ta sẽ xử lý như thế nào?
Em tâm niệm khi đi trên đường mà gặp những ông say xỉn chạy chập chọang hay xe ben, xe container ngược chiều là cứ chuẩn bị tinh thần leo lề hay bay xuống ruộng, cùng lắm ê ẩm mình mảy rồi kéo xe lên chạy tiếp chứ không thì hậu quả khó lường!
Còn khi đang leo đèo, leo dốc mà sắp đến chổ vào cua nghe còi bấm liên tục (báo iệu đứt thắng hoặc bị mát dây còi ) thì chân để sẵn trên côn thắng, tay phải để sẵn lên cần số để chuẩn bị cài số lùi. Và nếu trường hợp xấu nhất thì lùi xe cập đít vào bên lề đường nào mà xe ngược chiều cách xa nhất!
Mời các bác cho thêm ý kiến và san sẻ kinh nghiệm của bản thân cho mọi người phòng khi hữu sự!!!

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
RE: Làm gì khi xe ngược chiều sắp sữa tông vào xe mình?

nhấn còi, nhá đèn cho xe ngược chiều biết. nếu nó cứ lao ầm ầm về phía mình thì.......mình tránh nó thôi, tránh voi chẳng sấu mặt nào.

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

bản thân người ta cũng không cố ý lao về mình, nhưng trường hợp bất khả kháng người ta đang trong tình trang mất điều khiển thì mình phải tính cách tránh thôi, vấn đề là tranh như thế nào? trong trường hợp nào?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

tránh sao thấy an toàn nhất, tránh về phía bên phải của bác. vì bác mà tránh về bên trái nếu xui gặp chuyện nhiều khi bác lại bị tội lưu thông sai tuyến ( ngược chiều ) nên dù bất cứ hoàn cảnh nào cũng fải né về phía bên phải. theo em nghĩ là thế k biết đúng k

Giả sử các bác đi đúng phần đường, đúng tốc độ, trong tình trạng tỉnh táo mà có em 2B đối đầu với các bác thì sao???Đánh vô lăng qua phải thì lủi vào xe đang đi trong lề, đánnh vô lăng qua trái thì lấn phần đường xe ngược chiều===>sai luật. Có 1 giải pháp duy nhất là thắng và cứ giữ cho xe thẳng hướng. Tình huống xấu sẽ xẩy ra (2B die) nhưng phần đúng vẫn thuộc về các bác vì đi đúng đường. Nếu xe bác lần trái rồi sau đó 2B đâm vào thì .....sai 1 ly là đi một dặm các bác ợ.:mad::mad::mad::mad:

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Ui giời ơi các bác ơi, xin thưa với mấy bác em gặp một tình huống kinh khủng hơn nữa kìa !! lần đâu tiên mới thấy : là em đi xe ôtô trên cầu Sài Gòn, đường thì con lươn to tổ chảng em không hiểu cách nào mà có thằng chạy 2B đi lên làn ôto của em ngươc chiều mà nó đi ngược trên làn ôtô đang phi lên ầm âm nữa mới chết chứ (tốc độ hầu hết xe hơi tr6en cầu SGòn rất cao).....từ hôm đó đến giờ em cứ suy nghĩ nếu mà vậy thì mình tránh nó sao đây :mad:[:'(]:mad::mad:

Hạng C
28/11/06
865
21.081
93
53

Trích đoạn: kidnln

Ui giời ơi các bác ơi, xin thưa với mấy bác em gặp một tình huống kinh khủng hơn nữa kìa !! lần đâu tiên mới thấy : là em đi xe ôtô trên cầu Sài Gòn, đường thì con lươn to tổ chảng em không hiểu cách nào mà có thằng chạy 2B đi lên làn ôto của em ngươc chiều mà nó đi ngược trên làn ôtô đang phi lên ầm âm nữa mới chết chứ (tốc độ hầu hết xe hơi tr6en cầu SGòn rất cao).....từ hôm đó đến giờ em cứ suy nghĩ nếu mà vậy thì mình tránh nó sao đây :mad:[:'(]:mad::mad:

Chắc ông 2B đang đi qua cầu trên phần đường cho oto thì thấy xxx bên kia nên quay đầu lại mà! Tui thấy tình huống này nhiều lần rồi, nhất là ở đường Trường Chinh (đọan gần KCN Tân Bình).:D

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Chỉ còn cách liếc nhanh, và đánh lái sang phải thôi ! Lần trước em đi Buôn Mê Thuột, do xe 16 chỗ Ford đi ngược chiều phải né 2B đang loạng choạng bên phải mà phải lấn hẳn sang làn xe bên em, mà bên phải em có phải là đường nhựa gì đâu, toàn đất đỏ + ổ voi :mad:, em đành vừa phải rà thắng vừa đánh lái hẳn sang phải để tránh. :(

Sau vài nhịp tưng tưng, và xe Ford vừa qua hẳn thì em lại lấy lái vào, mà miệng lầm bầm *** ! :mad:

Nghĩ lại thà vậy còn hơn .....![8|]

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Cầu Chúa bác ạ! :D

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Cái này em bị vài lần rồi các bác ạh. Tức không chịu được:mad::mad::mad:

29 Tết em đi từ SG ra đến đoạn Cà Ná thì bị một chú xe gắn máy chở 2 chạy ngược chiều lấn thẳng sang, nhắm vào giữa đầu xe em mà phi vào[&:]. Em phải rà thắng và đánh hẳn vào lề phải mới né được nó:mad:. Cái này chắc là tất niên xong, tê tê rồi nên chạy loạn cả lên[&:][&:][&:]. Lần khác thì em lại bị một chiếc M.Benz MB chạy ngược chiều vượt xe lấn em xém tí nữa là phi luôn xuống ruộng:mad::mad::mad:.