Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Kính gửi các bác HFC.
Kính gửi các bác BCH chi hội HD,
Em thấy các chi hội khác tổ chức in lịch hàng năm ầm ầm mà chi hội mình hình như chưa làm được phải không nhỉ?
Em nghĩ, năm nay có thể không làm kịp, vậy nên năm sau các bác BCH kêu gọi tài trợ, lập danh sách đăng ký mua và góp ý xây dựng tờ lịch của HFC cho hoành tráng.
Ngu ý của em có thể làm phiền các bác, các bác ném đá nhè nhẹ thôi nhé.
Thân mến.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
@bibincivic: ý tưởng hay!
bác làm chủ đề tài thớt này hen!
cố gắng đưa ra ý tưởng hay một vài thiết kế mẩu để cả nhà cùng "ném đá" xem sao?  đừng ngại ae có ném đá cũng k dấu tay đâu! :D

Cứ dựa vào ng/tắc brainstorming của Alex Osborn mà th/hiện chắc sẽ có kết quả tốt:
"Động não (tiếng Anh: brainstorming) là một phương pháp đặc sắc dùng để phát triển nhiều giải đáp sáng tạo cho một vấn đề. Phương pháp này hoạt động bằng cách nêu các ý tưởng tập trung trên vấn đề, từ đó, rút ra rất nhiều đáp án căn bản cho nó.
Các ý niệm/hình ảnh về vấn đề trước hết được nêu ra một cách rất phóng khoáng và ngẫu nhiên theo dòng suy nghĩ càng nhiều, càng đủ càng tốt. Các ý kiến có thể rất rộng và sâu cũng như không giới hạn bởi các khía cạnh nhỏ nhặt nhất của vấn đề mà những người tham gia nghĩ tới. Trong động não thì vấn đề được đào bới từ nhiều khía cạnh và nhiều cách (nhìn) khác nhau. Sau cùng các ý kiến sẽ được phân nhóm và đánh giá..."
Ngâm cứu thêm về p/p brainstorming: http://vi.wikipedia.org/w...ADp_k%C3%ADch_n%C3%A3o

Em bắn phát khai pháo tiếp theo đề xuất của bác hen:)
Số lượng th/viên mình còn ít - in ấn tốn kém - cho nên bước đầu mình tập trung thiết kế chủ yếu là file ảnh giống như "screen-saver" hay tạo thành file "My Themes" - góp ý & hiệu chỉnh xong thì mình gửi qua email cho các hội viên HFCer để load & cài đặt trên laptop, PC... của mình.  Năm tháng góp nhặt dần đến lúc 1000-2000 thành viên, cộng tặng cho các chi hội, chiến hữu, nhà tài trợ ... lúc đó th/kế đã chuẩn, cách thức đã thành hình, văn hoá "lịch" HFC đã có thì mình cứ thế mà phang tới kêu gọi tài trợ (vd: KimThanh Oto, Honda VN, Castrol....) làm k phải tốn tiền :)

các bác ném đá tiếp đ....ê! ack ack ...

p/s: bác có thể kết hợp với lão Trungkien có năng khiếu design lắm đ...ó! :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Nếu theo ý anh Kevin mà làm nháp để cài vào laptop thì theo em là nhờ bác trungkien hoặc tự mỗi thành viên đưa hình...chính mình và bà 2 lên và các hình đi off trong và ngoài nước vào 1 album chung . Từ từ rồi mình sẽ chọn chủ đề theo từng năm .

Các bác bóng bàn tiếp nha!

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Cho HT HFC Kevin lên lịch trang đầu tiên và note thêm chữ " WANTED "
. Ý kiến hay đó bác , mình có ý tưởng rồi kêu tài trợ như anh kevin nói như vậy sẽ không tốn kém .

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Theo ngu ý của em là thế này:
HFC của chúng ta có thâm niên thành lập chỉ hơn .....2 năm. Sự kiện hàng năm cũng chưa nhiều vậy nên
Chủ đề của chúng ta là: Xe - offroad (trong và ngoài nước) - Người đẹp (Nam hoặc nữ, ưu tiên trong hội) - Sponsor.
Các bác chọn lựa các loại hình ảnh đẹp ý nhất post lên làm chủ đạo, sau đó tổng hợp thành một file (screensaver, themes, power point....) nháp, gửi cho các bác thành viên duyệt góp ý, chỉnh sửa. Cuối cùng nhờ bác trungkien design cho cái lịch (12 tờ) tổng hợp các hình ảnh nêu trên.
Các bác "bán bòng" tiếp nhé.
@kevin: Chúng ta có 216 hội viên + biếu .....= 300 cuốn là cũng đủ nhiều đấy bác à.