Hạng B2
22/2/09
217
94
28
kts.hai nói:
Ái chà chà. Thấy bác Xe đạp luẩn quẩn quá. Quá nhiều ý kiến đóng góp trong 16 trang mà chưa thấy bác chủ rút ra được câu trả lời nào thỏa đáng cả. Mỗi câu mà em bôi đỏ ở trên đều thấy anh em OS tâm huyết phân tích rất kỹ.
Giải pháp bác Xe đạp đưa ra là bán rẻ và trả góp cho nhân viên xem ra là tệ nhất nhưng có lẽ là khả thi nhất trong tình hình hiện giờ. Mà số lượng nhân viên Ford có đủ điều kiện mua hết Mondeo 2.3 tồn kho thì cũng chứng tỏ nhân viên Ford VN làm ăn rất khấm khá, bác Xe đạp nhỉ?
Em xin đưa giải pháp: Học tập cách ông Mitsubishi đã làm với Jolie cách đây vài năm, mẻ đó hạ giá thật mạnh và chỉ trong 1 tháng Mit đã clear stock toàn bộ Jolie, khách hàng chính là MaiLinh, ngoài ra còn có khách hàng lẻ.
Giờ muốn nhanh nhưng không muốn lỗ hoặc lỗ ít thì e là không có giải pháp. 650tr 1 em Mondeo đi, nhanh thôi mà.
Còn cách nữa: Vận động ông chính phủ đăng cai tiếp cái APEC, kiểu gì chẳng đẩy đi được như loạt Mondeo dạo nào.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
kts.hai nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Option nhiều hay ít không quan trọng, Cái quan trọng là khách hàng có muốn bỏ tiền ra để mua không? Option nhiều thì giá cao, Mà giá cao lại không cạnh tranh. Khách hàng thì muốn mua giá rẻ, Nhà máy thì muốn có lợi nhuận, Túm lại cái gì cũng khó. </span>
Thôi Ford bán rẻ và trả góp cho nhân viên là hay nhất :D

Ái chà chà. Thấy bác Xe đạp luẩn quẩn quá. Quá nhiều ý kiến đóng góp trong 16 trang mà chưa thấy bác chủ rút ra được câu trả lời nào thỏa đáng cả. Mỗi câu mà em bôi đỏ ở trên đều thấy anh em OS tâm huyết phân tích rất kỹ.
Giải pháp bác Xe đạp đưa ra là bán rẻ và trả góp cho nhân viên xem ra là tệ nhất nhưng có lẽ là khả thi nhất trong tình hình hiện giờ. Mà số lượng nhân viên Ford có đủ điều kiện mua hết Mondeo 2.3 tồn kho thì cũng chứng tỏ nhân viên Ford VN làm ăn rất khấm khá, bác Xe đạp nhỉ?
[/quote]

Bác ơi, Xe nó đã hình thành rồi, Về Option hay tổng thể chiếc xe thì không thể thay đổi được , Cái quan trọng là Làm Marketting như thế nào để thay đổi quan điểm khách hàng mà mua Mondeo.
Còn chuyện Option, Nói Mondeo thiếu cũng không đúng, Vì so với Camry hay đối thủ khác bán tại VN em nó cũng Same Same thậm chí nhỉnh hơn, Còn em Mondeo này so với Mondeo cũ có cái thiếu và có cái dư.
Còn bán cho Nhân viên cũng hay, Nếu bán trả góp ko lãi suất được không? Cái này vừa quàng bá thương hiệu, Vừa giữ chân được Nhân viên. Nhưng quan trọng Ford VN có quyết được hay không thôi.

Hạng C
24/3/08
980
41
28
Nói chung là FVN không nên bán Mondeo 2.3 nữa, đợi bản mới thôi (he he để xe em thành của độc!). Mà em thấy cũng lạ, Mondeo 2.3 thấy còn ít hơn mấy con dở hơi Cam 2.0 với Teana 2.0 nhập Đài Loan. Thua Cam LD thì đi 1 nhẽ, thua cả mấy con kém hơn như thế thì rõ là Mondeo không có cửa với khách hàng VN rồi.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
Camry 2.2 nói:
Nói chung là FVN không nên bán Mondeo 2.3 nữa, đợi bản mới thôi (he he để xe em thành của độc!). Mà em thấy cũng lạ, Mondeo 2.3 thấy còn ít hơn mấy con dở hơi Cam 2.0 với Teana 2.0 nhập Đài Loan. Thua Cam LD thì đi 1 nhẽ, thua cả mấy con kém hơn như thế thì rõ là Mondeo không có cửa với khách hàng VN rồi.
Còn hơn 100 xe bán cho nhân viên nha anh .:D

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
Khi nào Modeo mới về bác xedap hú e ra xem, nếu được tét phát, e cũng từng lân la Mon 2010, nhưng chưa bị thuyết phục, Mon mới lột xác, đẹp mạnh hơn, còn lại option và giá

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Xe dap nói:
Camry 2.2 nói:
Còn hơn 100 xe bán cho nhân viên nha anh .:D

Còn hơn 100 xe mà nếu Ford quyết định bán cho nhân viên chắc là không đủ......:D

Hạng B2
19/10/10
129
16
18
Ford VN cam kết bảo hành 5 năm - 60 ngàn km cho Mondeo, quảng cáo thật mạnh đánh vào tâm lý ăn chắc mặc bền của dân ta, 5 năm đi xe Mondeo khỏi lo hỏng hóc, có gì Hãng bao hết ( tất nhiên không tính ác quy,thay nhớt, hao mòn tự nhiên...)Đảm bảo doanh số sẽ tăng vọt....

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
A2.0 nói:
Khi nào Modeo mới về bác xedap hú e ra xem, nếu được tét phát, e cũng từng lân la Mon 2010, nhưng chưa bị thuyết phục, Mon mới lột xác, đẹp mạnh hơn, còn lại option và giá
Có lẽ Fusion mới về VN là điều xa xỉ rồi .:D

Hạng B1
1/5/09
64
4
8
e nghĩ giá cả thì ko nói...nhưng chủ yếu là option trên xe bác ah...giống như Focus bên Mĩ...option thấy mà ham...bên mình sắp tới nhập từ Thái về thì ok...chứ lắp ráp trong nước mà cắt hết option thì cũng bằng ko...fusion sắp tới cũng dzậy...nếu mang nguyên con từ châu âu về thì tuyệt...chứ về vn chỉ là hình dáng bên ngoài ko ah,còn option thì ngèo nàn qua bác ah...a cung thĩ ford nhung la ford Mĩ hay Ford Thái thôi...chứ ford vn ko hề có option nào hết trơn...

Hạng C
31/7/09
516
866
93
liquid nói:
Xe dap nói:
X108 nói:
nhattrung nói:
theo em nghĩ lại khác. nếu giảm giá thì sẽ tạo tiền lệ xấu cho các dòng đời sau.người dân sẽ lại đợi Mondeo bán ế lúc ấy mới mua với giá rẻ đồng thời làm mất đi hình ảnh của dòng xe.mondeo bán ế vì bị gắn chung mác với đời anh của nó là uống xăng như uống nước,quảng bá hình ảnh chưa nhiều,phụ tùng lại không phổ biến bằng Toy.trong khi Toy lại rất khôn ngoan khi cố xây dựng hình ảnh Cam là xe dành cho danh nhân và người giàu có nhìn vào ai cũng biết là cả bạc tỷ.nếu so sánh bản Cam ở VN và Cam ở Mỹ sẽ thấy nội,ngoại thất Cam VN được chao chuốt lại rất kĩ nhìn sang trọng hơn nhiều so với bản Mỹ.trong khi Mondeo về đến Vn lại bị cắt rất nhiều option.1 thất bại lớn của Ford Vn.để Sale bán hết xe trong kho chỉ còn cách hỗ trợ trước bạ,bảo hành ưu đãi, tặng thêm option hi vọng sẽ có khách mua.
em rất kết form 2013 của Ford, cải tiến cả ếch lẫn mon,mon thì nhìn rất hầm hố giống siêu xe astion martin.ếch thì kiểu dáng năng động option lại quá lạ mắt hấp dẫn.hi vọng sau khi về Vn Ford Vn sẽ không cắt bớt option nữa, tăng cường quảng bá hình ảnh cho các dòng xe về chức năng xe cũng như chính sách hỗ trợ,bảo hành. nhất định Ford Vn sẽ cho Toy về húp cháo.
Húp cháo gà hả bác :D . Chỉ mong sao sau này anh em đi Ford ko cần phải giải thích với bạn bè là tại sao mua ford thôi :D:D
Option nhiều hay ít không quan trọng, Cái quan trọng là khách hàng có muốn bỏ tiền ra để mua không? Option nhiều thì giá cao, Mà giá cao lại không cạnh tranh. Khách hàng thì muốn mua giá rẻ, Nhà máy thì muốn có lợi nhuận, Túm lại cái gì cũng khó.
Thôi Ford bán rẻ và trả góp cho nhân viên là hay nhất :D
Chính xác, bán trả góp cho nhân viên dọn xong dòng 2.3 này rồi làm lại với Fusion thôi:D
<span style=""color: #0000ff;"">nếu có chính sách này thì sale Ford có đủ can đảm mua Mon cũ không hả bác ? </span>