Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
1/ đường từ Cầu đồng Nai đi Nha Trang: Đoạn nào hay gặp các bác XXX Chụp Camera tốc độ
2/ Khởi hành lúc 11g00 sáng, thì tổ chức ăn uống cho gia đình, điểm dừng chân ăn trưa. ăn tối.
3/ Nên đến điểm du lịch nào tại Nha Trang
4/ Ăn nhậu tại Nha trang vào buổi tối ở đâu?
Xin anh chị chỉ giáo. Thanks:D

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
1/ Nói chung là đoạn nào cũng có thể có xxx cả, bác nên chú ý vào cái biển khu nội thị, max speed 50km, ngoài lộ thì tầm tầm 80-90 là okie. Đoạn Đồng Nai từ BH cho đến long khánh, gia ray vì đường có lươn cứng nên chạy hơi chán, nếu muốn vượt phải thì quan sát kĩ đã nhé. Gặp xxx trên đường thì giảm tốc lại 1 chút.
2/ Nếu khởi hành 11g thì ăn trưa sg luôn cho tiện ^^ Đến tối có thể ghé ăn quán Ngọc Sương tại Cam Ranh, tay phải, lúc vừa qua trạm thu phí 1 chút. Nhưng nếu bác đi sớm hơn được 1 chút, khoảng 9h thì trưa ghé Phan Thiết ăn chơi nghỉ ngơi chút, rồi đến NT ăn tối luôn cũng được
3/ Cái này thì em ko rõ, về NT toàn đi coffee ^^ Bác có thể làm 1 tour du lịch 4 đảo, mất 1 ngày, vé hình như là 120k/ người, lễ không biết thế nào, bác hỏi lễ tân ấy. Không thì tắm bùn. Còn không thì qua Vinpearl, mà hôm ấy lễ >.< Đông lắm... có thể đi thác Yang Bay, picnic chẳng hạn. Tháp Ponagar cũng đi thử cho biết.
4/ Tối nếu bác thích ăn nhà hàng sang trọng lịch sự 1 chút thì có 1 dãy nhà hàng ở cuối cuối đường biển(từ bất cứ đường nào ra đường biển bác cứ rẽ trái, đi khoảng 10km): Biển Ngọc, Hải Đăng ..v...v.. ngồi cạnh biển nhìn về NT, khá cool. Gần hơn 1 chút thì có Thuỳ Dương ( nhưng đồ ăn chỉ ở mức chấp nhận được, không ngon lắm, không biết bác cảm nhận thế nào). Bình dân học vụ hơn 1 chút, bác có thể ngồi nhậu ngay tại quán cóc ở khu Trần Phú B (Hòn đỏ, Trùng dương ..v...v...) Bác cũng có thể ăn thử bò nướng Lạc Cảnh, quán này chỉ có bò nướng là ngon, đông nghẹt, phải đặt bàn nếu không là không thể nào có bàn... Nhà hàng lịch sự trong thành phố thì có Tre Xanh (hay trúc xanh hoặc Xinh, em không nhớ kĩ >.<) ở đường biệt thự hoặc Hùng Vương. Còn thích ăn uống kiểu tây thì có Lousiane trên đường biển, giá cũng ở mức chấp nhận được, vào đây uống coffee hay bia đều được (chỗ này khá được, mỗi lần về em hay ngồi đây). Còn về khuya thì bác tà tà ra mấy quán cóc ngoài bờ biển mà nhậu. Dọc đường biển chỗ nào cũng có!

Hạng C
13/2/08
557
11
18
bác chạy lần đầu... cứ canh chạy SG-NT mất trên 8h (không kể thời gian nghỉ ngơi dọc đường) là e đảm bảo okê thôi.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Chỗ nào có biển báo bác giảm ngay 50 cho em là ko bao giờ bị xxx vịn, bác cẩn thận vì dạo này xxx có tăng ca làm khuya dữ lắm

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
xehoi007 nói:
1/ đường từ Cầu đồng Nai đi Nha Trang: Đoạn nào hay gặp các bác XXX Chụp Camera tốc độ
2/ Khởi hành lúc 11g00 sáng, thì tổ chức ăn uống cho gia đình, điểm dừng chân ăn trưa. ăn tối.
3/ Nên đến điểm du lịch nào tại Nha Trang
4/ Ăn nhậu tại Nha trang vào buổi tối ở đâu?
Xin anh chị chỉ giáo. Thanks:D

1/ bây giờ xxx ít đứng cố định lắm, cứ đúng bảng mà chạy bác à

2/ 11:00am xuất phát thì có thể ghé trạm dừng chân Đức Khải (giáp ranh Đồng Nai vs. Bình Thuận) ăn uống ngon lành sạch sẽ, đổ xăng có cà phê trao tay, wc lịch sự. ăn tối Ngọc Sương Cam Ranh (qua trạm thu phí cam thịnh 1km bên phải, món gỏi cá mai ngon bá cháy, ngoài ra có ốc hương loại nhỏ, tôm sú biển to vật, bào ngư, ốc tu hài...
) sau đó đi tiếp 55km vào nha trang (qua khỏi thị xã cam ranh đến mỹ ca quẹo phải qua cầu long hồ vào sân bay - đường bãi dài - đèo cù hin - cầu bình tân - nha trang)

3/ hồ cá Trí Nguyên, nhà bác có trẻ em nên cho đi tham quan rất bổ ích

4/ qua cầu xóm bóng mới (đường trần phú) nhìn bên phải có quán Thùy Dương lịch sự giá cả hợp lý, có thể chạy thêm 5km hướng về phía bắc có quán Biển Ngọc (giá cao hơn chút)

chúc bác đi vui & an toàn

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
1. Còn nằm trong địa phận Đồng Nai thì coi như bác còn đang nằm trong tầm ngắm của xxx, do đó bác phải tuyệt đối giữ đúng tốc độ ! (những đoạn cho phép chạy 80 rất ít), người ta qua mặt thì kệ người ta! bác đừng đu theo!
2. Khởi hành lúc 5.00 sẽ tiện hơn! Từ cầu ĐN bác chạy hết địa phận ĐN lúc này sẽ là 7h-7h30. bác ăn sáng sẽ thấy ngon hơn , thoải mái hơn vì không còn cảm giác bực bội khi "bò" ở ĐN. 11h-12h bác sẽ đến bãi biển Cà Ná và dùng cơm trưa tại đây!! 13h30 bác đến Nha Trang ,nhận phòng khách sạn, nghi ngơi.15h30 ra biền tắm!
3. Như các bác ở trên đã hướng dẩn!
4.Đến Nha Trang bác nên thưởng thức Bò Lạc Cảnh (rất ngon nhưng không khí hơi ngộp ngạt vì khói ), giới thiệu thêm bác món cây nhà lá vườn là :chè trái cây, ngon và lạ.
5. Ăn nhậu xong rồi làm gì??? :D thư giãn!!! mat xa, mat gần, mat tùm lum.. cũng có!!!:D

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Wellcome bác đến với OS.

Bác cứ đi QL1 cho an tòan nếu bác không rành đường.
Chuẩn bị đầy đủ hành lý, kiểm tra xe cẩn thận trứơc khi lên đường.
Không quan tâm đến XXX, tập trung điều khiển xe và quan sát biển báo, đi chơi thì không nên vội vã. Tránh buồn ngủ buổi trưa.
Ăn uống trên đường đi thì ghé các trạm dừng chân, ăn tạm được nhưng được cái là vệ sinh, tiện nghi, không lo bị chém.
Nếu không rành về các điểm vui chơi tại NT thì cứ hỏi các em reception tại KS, mọi thứ đều được giải đáp.

Chúc bác có chuyến đi vui vẽ.

Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
Em rất cám ơn các bác đã chỉ giáo. Trân trọng cảm ơn.
Ps: Có bác nào lập 01 topic tour ngắn ngày SG - NT không?

Hạng D
16/5/08
1.020
1.044
113
Như em đây đi NT hoài không gì thích hơn ra ngoài biển bắt tôm hùm và ăn nhậu trên các đìa tôm...tuyệt cú mèo

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0
Ở Nha Trang nếu bác và gia đình muốn ăn cơm không thôi (không phải đi nhậu) thì mình thấy nên ghé quán cơm Bình Minh ăn khá tốt. Hoặc muốn đổi món thì ghé quán nem Ngọc Tiên - 59 Lê Thành Phương, khá ngon.