Hỏi/Đáp Kỹ Thuật So sánh đèn Led và đèn Xenon

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Các bác tham khảo lựa chọn như của e xem ntn, e thì cảm thấy hài lòng:
pha e xài led cho ánh sáng 5500k chủ yếu đá pha nhanh
cos e xài bi xenon Q5 cho ánh sáng 4300k
thêm bi gầm hỗ trợ đi mưa hay sương mù 3000k
chỉ số về ánh sáng e kg chuyên nghiệp nên e nói khoảng thôi nhé, các bác đừng ném e
P/S chia sẻ của 1 thành viên kg chuyên về đèn oto
Đèn bác nhiệt màu vậy thì ngon rồi , cao tốc, thành phố, đường ko đèn,đường Đà lạt sương mù đều dùng tốt.Em cũng đang xài giống bác đi trời mưa và sương mù nhiều thì an tâm.

• Like
Reactions: honey1980bp
Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
LED hay Xenon cái nào cũng dc nhưng bác chú ý tới nhiệt màu. 6000K thì đẹp và sang nhưng đi trời mưa k ăn đường dẫn tới không an toàn (Civic Turbo)

cứ chừng 4000K-5000K mà chơi thôi. An toàn là trên hết

• Like
Reactions: duypd
Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Xe em đang dùng choá phản xạ ánh sáng ạ. Không phải bi. Nên em sợ thay không đúng hàng đường cắt-óp lại toe ra thì khổ. Giờ đang dùng halogen tăng sáng. Đường cắt-óp đang đẹp ạ. Bác nào lắp rồi cho em bình luận em tham khảo ạ. Em cảm ơn các bác.

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
https://gtrlighting.com/gtr-lighting-gen-3-ultra-series-led-headlight-bulbs-h8-h9-h11/
Thằng led GTR LIGHTING GEN 3 ULTRA SERIES này trên headlight revolution chấm điểm cao nhất khi gắn trên chóa thường thay đèn halogen nè các bác. GTR của Mỹ xài chip Phillips Luxeon Z ES chứ ko phải GTR của chị Na hàng xóm nhe. Trên OS mình có ai xài thử chưa? Giá thì hơi chát 199 trump chưa tính phí ship

Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
Xe em đèn cũng hơi tối, cũng muốn độ lên nhưng ra đường gặp nhiều bác độ đèn chói loá mắt, ban đầu tưởng họ để pha, nháy pha báo họ cũng nháy lại mới biết để có mà chói vậy, không dám độ nữa sợ ảnh hưởng các xe khác.

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Xe em đang dùng choá phản xạ ánh sáng ạ. Không phải bi. Nên em sợ thay không đúng hàng đường cắt-óp lại toe ra thì khổ. Giờ đang dùng halogen tăng sáng. Đường cắt-óp đang đẹp ạ. Bác nào lắp rồi cho em bình luận em tham khảo ạ. Em cảm ơn các bác.
Nếu xe bác là choá phản xạ thì như vậy ok rồi, nếu gắn led thì chói xe đối diện , gắn xenon thì dùng D2R( bóng nó có viền đen quanh bóng như hình ) nhưng nó sẽ làm mau hư choá và mặt đèn ( mau vàng ố).Theo em bác tăng sáng bằng cách thay bi gầm . Ko tốn nhiều và ko mất zin đèn.
So sánh đèn Led và đèn Xenon

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
nói chung bác phải chừa lại 1 bóng nào đó có ánh sáng vàng, phòng khi trời mưa to cho nó ăn đường an toàn hơn cho bác
ơ 4300k và cái bi 3000k là ánh sáng vàng đó bác, nếu lớn hơn thì chuyển qua ánh sáng trắngnhư 5000k trở lên là trắng rùi

Hạng B2
31/5/07
297
212
43
led do đặc tính chiếu sáng có 1 hướng bắt buộc phải sử dụng choá phản xạ nên ánh sáng chiếu ra ko gom lại như xenon sử dụng thấu kính sẽ cho ánh sáng có đường cắt đẹp hơn, còn sử dụng choá phản xạ thì ánh sáng tán xạ ra nhiều hướng dễ gây chói mắt cho xe đi ngược lại hơn, nói chung cái nào cũng có ưu nhược điểm.

Em nghĩ cụ đang nói đến dạng bóng LED chế cháo để thay vào hệ thống đèn cũ chứ LED nguyên bản nó như video clip dưới đây thì xenon có mà chạy tuột dép ! Em chả thấy cái choá phản xạ nào cả.
https://youtu.be/0OJjvYPV3oc

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Em nghĩ cụ đang nói đến dạng bóng LED chế cháo để thay vào hệ thống đèn cũ chứ LED nguyên bản nó như video clip dưới đây thì xenon có mà chạy tuột dép ! Em chả thấy cái choá phản xạ nào cả.
ở đây toàn mấy bác hỏi thay thế cho halogen, chứ nếu led nguyên bản theo xe thì ai nói gì

Hạng B2
15/3/14
275
162
43

ở đây toàn mấy bác hỏi thay thế cho halogen, chứ nếu led nguyên bản theo xe thì ai nói gì
Led này được chế tạo cho riêng từng xe đỉnh luôn chứ làm gì có mà thay thế, VN mình chỉ có loại led như này để thay thế bóng halogen thôi