Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Em đồng quan điểm với bác: Ông chủ em (chủ tịch 1 Bank) cũng chỉ sài Lexus (LS460 và LX570). E thì ko nghĩ ông ấy ko có đủ tiền để mua Bentley hay RR & em cũng ko nghĩ ông ấy cần bán lại được giá & e cũng ko nghĩ ông ấy ko có tiền để bảo dưỡng nếu đi xe Đức.
Thực ra cái tư tưởng đức nhật cũng ko mấy ai quan tâm ...
Cái này chỉ bắt nguồn từ mấy ông chạy C class với GLK ngày xưa ... giờ thì cả GLC rồi.
Toàn tự vác xe mình đi so sánh cẩm ly rồi chửi dân Việt não ngắn não dài. Xong giờ cẩm ly phổ thông quá ít ai quan tâm lại chèo sang lex.
Còn một tư tưởng nữa là tại mấy em chân dài hà lội (ngoài bắc) ... nên nó ảnh hưởng sang cả đội exciter&sh. Em kinh nghiệm 1 lần 460 thì tưởng xe chuồng gà ... nhưng đi C đến đón thì hao oai ... vồn. Mer với RR là nhất, kể cả audi hay jaguar vẫn là cùng hàng cẩm ly, còn lex là vì bán tốt hơn tí nên hay bị so sánh với mer thôi.
Chính xác là so sánh Mer và các hãng khác ... chứ ko phải là Đức Nhật gì hết.
Nói đâu xa ... bà mama em cứ nhìn mer là đẹp tuốt .. rr hay pors gì là lại ... quy vào hàng xe tải hết.

• Like
Reactions: lamnk and Cu Tom
Hạng C
22/5/16
867
398
63
lexus phải làm động cơ dung tích nhỏ và turbo cỡ 1.5L mới có giá ngon dc, toàn 3. 4. ko thì thuế chát lắm

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Thực ra cái tư tưởng đức nhật cũng ko mấy ai quan tâm ...
Cái này chỉ bắt nguồn từ mấy ông chạy C class với GLK ngày xưa ... giờ thì cả GLC rồi.
Toàn tự vác xe mình đi so sánh cẩm ly rồi chửi dân Việt não ngắn não dài. Xong giờ cẩm ly phổ thông quá ít ai quan tâm lại chèo sang lex.
Còn một tư tưởng nữa là tại mấy em chân dài hà lội (ngoài bắc) ... nên nó ảnh hưởng sang cả đội exciter&sh. Em kinh nghiệm 1 lần 460 thì tưởng xe chuồng gà ... nhưng đi C đến đón thì hao oai ... vồn. Mer với RR là nhất, kể cả audi hay jaguar vẫn là cùng hàng cẩm ly, còn lex là vì bán tốt hơn tí nên hay bị so sánh với mer thôi.
Chính xác là so sánh Mer và các hãng khác ... chứ ko phải là Đức Nhật gì hết.
Nói đâu xa ... bà mama em cứ nhìn mer là đẹp tuốt .. rr hay pors gì là lại ... quy vào hàng xe tải hết.
Vậy mua Merc C đi là ok rồi phải hơm ? Làm bữa giờ lăn tăn quài.

Hạng B2
4/10/15
426
207
43
36
Điên khùng mới mua con này. Ngang ngữa phantom, mẹc, cadilac... thằng nào giàu biết sài tiền mà mua con này hay lexus thường tao cũng khinh. 1 chiếc xe quá đỗi bình thường ko có gì gọi là đẳng cấp.
Tôi cũng muốnd đk điên cmn lên để có 10 tỷ mua con này đấy. Vãi

Hạng C
3/3/14
733
872
93
ko biết sao chứ em thấy ở nước ngoài (trừ Nhật) các chính khách, cầu thủ, diễn viên, doanh nhân, mafia, xã hội đen...nói chung là những người lắm tiền hay nổi tiếng chả thấy ai đi Lexus. Chắc vì thế nên bọn Tây mới bảo Lexus là cho trọc phú thôi chứ không phải cho triệu phú và tỷ phú.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
ko biết sao chứ em thấy ở nước ngoài (trừ Nhật) các chính khách, cầu thủ, diễn viên, doanh nhân, mafia, xã hội đen...nói chung là những người lắm tiền hay nổi tiếng chả thấy ai đi Lexus. Chắc vì thế nên bọn Tây mới bảo Lexus là cho trọc phú thôi chứ không phải cho triệu phú và tỷ phú.
Cầu thủ, diễn viên, mafia, xã hội đen là trọc phú hay triệu phú và tỷ phú?

Tập Lái
2/2/18
21
11
3
38
Điên khùng mới mua con này. Ngang ngữa phantom, mẹc, cadilac... thằng nào giàu biết sài tiền mà mua con này hay lexus thường tao cũng khinh. 1 chiếc xe quá đỗi bình thường ko có gì gọi là đẳng cấp.
Thế nên bác mới là người quá đỗi bình thường không phải là đại gia.

• Like
Reactions: Kuchjm and Cu Tom
Hạng B2
1/12/14
165
177
43
Ae trong này có lẽ đa phần đã tậu đc cho mình chiếc xe hơi.
Ở VN, thôi thì cũng đc tạm gọi là gia đình khá giả, sự nghiệp thành công, suy nghĩ, tầm nhìn ít ra cũng ko phải dạng bình dân.
Nhưng nhìn cái cách các bác hơn thua, thể hiện, sân si làm mờ đi tư duy của các bác e thấy nó ko đc văn minh và tôn trọng nhau lắm !