Hạng B2
1/9/04
283
1
18
Em chưa nhận xe nên không biết rõ kích thước 4 loa cửa của STF như thế nào. Có bác nào biết kích thước cho em xin thông số nhé để em tìm trước.
Hôm trước nghe thử trên xe bác Chevol (SLX-Hidelux có luôn SUB) mà em không thấy hài lòng.
Cám ơn các Bác.

Hạng C
9/11/06
575
1
18
RE: Loa của Santa Fe

bác khó tính nhểy, chắc chỉ có lếch xợt mới làm vừa ý bác đc

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: leducthang

bác khó tính nhểy, chắc chỉ có lếch xợt mới làm vừa ý bác đc

Chỉ tại em thích âm thanh thôi. Lexus âm thanh cũng không phải là hay đâu Bác. Em đã thử chiếc Pre cũ của em (có độ tí âm thanh do em tự order) và RX350 (có gắn thêm sub) nhưng nghe không bằng xe em (thử cùng 1 bài trên 1 CD). Nhe sang SLX thì nó còn thua xa hơn nữa. Tóm lại là đồ theo xe chỉ ở mức độ trung bình thôi.

Bác nào biết xem giúp em tí nhé.

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Hi bác!
E cũng đang khoái thay toàn bộ loa của STF đây, đang nghien cứu lắp 2 cặp Infinity kappa 6.1 của Bác Thanhtung nhưng thấy hơi chát giá 580$. các chú bán hàng ở đó nói chỉ cần lắp 2 cặp này là hay lắm rồi ko cấn lắp SUB nữa.
E chuẩn bị đi singapore nên muốn nhân tiện vác về luôn nhưng chưa biết địa chỉ và giá cả bên đó. bác nào biết chỉ e với.
Bác Seaman định lắp loại loa nào đó và giá cả thế nào? địa chỉ ở đâu hả bác?
Tks

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: dunggsi

Hi bác!
E cũng đang khoái thay toàn bộ loa của STF đây, đang nghien cứu lắp 2 cặp Infinity kappa 6.1 của Bác Thanhtung nhưng thấy hơi chát giá 580$. các chú bán hàng ở đó nói chỉ cần lắp 2 cặp này là hay lắm rồi ko cấn lắp SUB nữa.
E chuẩn bị đi singapore nên muốn nhân tiện vác về luôn nhưng chưa biết địa chỉ và giá cả bên đó. bác nào biết chỉ e với.
Tks

Bác hỏi giúp em đường kính loa bao nhiêu? Em định tìm trên mạng rồi nhờ đứa em order mua bên Mỹ. Gần tết nó gửi bạn cầm về hộ.

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

Trích đoạn: seaman

Hi bác!
Tks

Bác hỏi giúp em đường kính loa bao nhiêu? Em định tìm trên mạng rồi nhờ đứa em order mua bên Mỹ. Gần tết nó gửi bạn cầm về hộ.
Hi bác!
Đường kính của loa là 6.5inch tương đương 16cm bác à, bác định lắp loại nào thế và bao nhiêu tiền

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

2 cặp này bên Mỹ giá khoảng 440usd. Nếu Bác lắp thì phải thay cả amply đủ công suất thì mới phát huy được tác dụng của loa. Theo em lắp cặp này thì vẫn cần phải lắp SUB vì SUB là loa siêu trầm, những tần số thấp 2 cặp này không thể hiện được. Một khi lắp SUB vào Bác sẽ cảm nhận rõ được tác dụng (một 6 một 10 đấy).

Nếu Bác dư giả thì nên chơi cặp này + SUB + amply. Nếu không thì với 580usd, Bác vẫn đầu tư được 2 cặp JBL hoặc Clarion (100 USD +/-), 1 SUB điện và sẽ thấy tác dụng hơn.

Chắc em phải chờ xe về để kiểm tra cụ thể công suất đầu phát, amply rời (nếu có) vì xe em là SLX-delux rồi quyết định.

Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội

hi bac!
hom trươc e đọc tren 4R la giá 2 cặp này bên sing la 360$ và co cả địa chỉ bán nữa nhưng e quên mất ở đâu rồi, nhan tiện di sing nen muốn mua mà.
Còn chuyện Sub thì e thích sub hoi nhung ko co chỗ lắp nên ko lắp, sub điện thì nghe noi la ko hay nên ko muốn lắp.
Nhưng cho e hoi la JBL va Clarion lắp ở đâu và nghe co hay ko? giá cả thế nào nếu lắp sub điện sợ ko hay ma.
Bac thu cho e địa chỉ đi

Hạng C
22/5/07
683
2
0

em cũng muốn thay lại toàn bộ loa của SF, nhưng chưa có kinh nghiệm về mấy cái đồ này, vậy các bác lắp trước rồi cho em học hỏi kinh nghiệm nhé. Hôm trước thấy bác Thanh tùng bảo là bác ấy có thể lắp cho SF 1 cục sub hơi có thể tháo ra khi cần và lắp lại rất dễ dàng nhưng em vẫn thấy bất tiện.

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Hi bác!
Tks

Em đã PM cho bác cách thức oder rồi đó (Bác Amnesty cho chi tiết). Em cũng đã email hỏi giá cụ thể thì họ báo là giá vẫn như lúc trước (Họ giao 1 cặp Kappa 6.1 đến ks. Swiss hotel Stamford năm ngoái). Chác là S$280 theo giá bác Amnesty nói. Nó giới thiệu amply Ifinity Ref 7541A để đánh 2 cặp này giá S$283. Bác cho em đ/c email đi em fwd cái mail kia cho Bác tham khảo. Em chờ nhận xe rồi mới order.