Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Mới rẽ phải từ hương lộ 2 vào đường dẫn cao tốc SG-TL, gần hết đường cong thì 1 chú ko thẻ xanh nhào ra ngoắc vào.
Nguyên xe hỏi em sao vậy ? Em lấy giấy tờ và nói lỗi ko xi nhan trên đường cong. Cũng định ngồi trên xe chờ nó lại, nhưng vì bô lão đông đảo đang chờ, nên thôi đành chủ động xuống xe xin biên bản.
Vừa xuống xe, 1 tay cầm giấy tờ, 1 tay cầm đt bấm bấm để tắt Nokia Here chứ ko có ý định ghi âm ghi hình gì cả. Đến gặp anh ngoắc vào, ko thẻ xanh, anh ấy chào lấy lệ, anh nói : "mai mốt phải hết cua anh mới được tắt xi nhan". Ý là sao, chưa kịp xin biên bản, chưa kịp nói câu nào, cũng ko hỏi em cho xem giấy tờ ? Em : vậy em đi nha, rồi quay gót ra đi. Đồng đội đồng chí ấy có vẻ cũng bất ngờ.
Vừa quay gót, lên xe cũng là lúc 2 xe trắng lên đường.

Mấy bác giải thích dùm em cái, đang sôi máu mà anh ấy nói câu chớt quớt vậy là sao ? Trên xe em ko để bùa phép gì cả à.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Vì bác đang sôi máu nên xxx hãi quá cho đi luôn đó, lần sau muốn BB thì bác khúm núm một chút...

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cả tháng nay tuần nào cũng 2 lượt đi về mà không thấy đứng đoạn đầu, chỉ gặp đứng đoạn giữa, mà lần nào cũng đi cũng gặp.

Hạng B2
12/1/15
215
305
63
thành công rực rỡ bác chủ nhỉ? xe bác có logo không mà nó sợ xón rái rứa bác?

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Mới rẽ phải từ hương lộ 2 vào đường dẫn cao tốc SG-TL, gần hết đường cong thì 1 chú ko thẻ xanh nhào ra ngoắc vào.
...anh nói : "mai mốt phải hết cua anh mới được tắt xi nhan". ...
Vừa quay gót, lên xe cũng là lúc 2 xe trắng lên đường.

Mấy bác giải thích dùm em cái, đang sôi máu mà anh ấy nói câu chớt quớt vậy là sao ? Trên xe em ko để bùa phép gì cả à.

Vì anh ấy chuẩn bị đi thì gặp bác, cho bác đi rồi 2 xe trắng cũng đi.
Còn bác rẽ phải thì phải giữ xi nhan đến khi vào đường mới, xe đã thẳng lái, hoàn tất chuyển hướng là đúng nhé. Luật chưa rõ ràng thời điểm này thôi.

Xem thêm Công ước Viena sắp có hiệu lực từ 20/8/2015 để tham khảo thêm một số nguyên tắc của chuyển hướng.

• Like
Reactions: luckydrive
Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
thành công rực rỡ bác chủ nhỉ? xe bác có logo không mà nó sợ xón rái rứa bác?
Logo em bỏ hết rồi vì mấy bác oser đa đảo vụ logo dữ quá.
Bác @dawmgoodman : vụ gặp em xong, xxx de xe thì ko phải em gặp lần đầu :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Logo em bỏ hết rồi vì mấy bác oser đa đảo vụ logo dữ quá.
Bác @dawmgoodman : vụ gặp em xong, xxx de xe thì ko phải em gặp lần đầu :D
Uh, cũng có thể vì họ hãi bác quá phải bỏ chạy.

Còn việc giữ xi nhan đến khi hoàn tất em copy để bác tham khảo:
ĐIỀU 14
Quy định chung về sự chuyển hướng

1. Bất kỳ người điều khiển phương tiện muốn rời khỏi hoặc đi vào làn đường có phương tiện đang đỗ, di chuyển về phía bên phải hoặc bên trái lòng đường, hoặc rẽ trái hoặc rẽ phải vào con đường khác hoặc vào khu vực ven đường, người đó phải đảm bảo việc chuyển hướng không gây ra bất kỳ nguy hiểm nào đối với người tham gia giao thông khác đằng sau hoặc phía trước chuẩn bị vượt đồng thời cân nhắc đến vị trí, hướng đi và tốc độ của mình.
2. Người điều khiển phương tiện muốn quay đầu xe hoặc lùi lại phải đảm bảo không gây nguy hiểm hoặc cản trở đối với người tham gia giao thông khác.
3. Trước khi rẽ hoặc chuyển hướng sang hai bên, người điều khiển phương tiện phải đưa ra tín hiệu rõ ràng và đầy đủ bằng cách bật một hoặc hai đèn xi-nhan, hoặc vẫy tay nếu đèn xi-nhan không hoạt động. Tín hiệu đèn xi-nhan phải được bật liên tục trong quá trình chuyển hướng và phải tắt sau khi chuyển hướng xong.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.462
113
Xxx dùng chiến thuật: lấy nhu thắng cương!
nó thấy bác chuẩn bị cương quá nên nó xìu xuống á

• Like
Hạng F
1/8/12
5.715
5.734
113
TP HCM
Xxx sợ Bác ghi âm hoặc quay phim nên chỉ nhắc Bác cho qua chuyện. ( Bác cầm ĐT tắt Nokia here nên xxx nghỉ Bác ghi âm)

• Like