Tập Lái
16/9/04
8
0
0
fastmail.fm
Con accord của tôi bữa nay xìu hết lạnh, bữa nọ đã phải hàn dàn lạnh (tại Yên Ninh HN) - không biết kiu dậy có đúng không - nó là cái khối chữ nhật bằng cỡ cái can 2,3 lít bọc vỏ nhựa đen nằm ở dưới hộc để găng tay bên ghế trái đó, nay thợ phán phải thay mới ,thiệt hại bún chịu, nếu không thay thì sẽ còn tèo luôn cả block nữa do hết dầu anh thợ dải "thích". Đồ thay chưa hỏi đồ xuất xứ đâu, bớ AE nào biết kíu kíu kíu khẩn cấp. Xuất xứ??? Giá??? Nếu phải thay . Có cách nào khắc phục ? ở đâu. Cám ơn

Tập Lái
16/9/04
8
0
0
fastmail.fm
RE: Lủng dàn lạnh accord 95-96 Kíu kíu kíu !!!

Sửa: bên phải chứ không phải bên trái. hè hè

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Bác thử ra Nguyên máy lạnh ở Trần khắc trân xem. Em nhớ hình như là 2,5T. Ko biết bây giờ bao nhiêu!

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

À mà bác cũng lưu ý nhé! Em cũng bị thợ nói là phải thay Giàn lạnh. Em ko thay, đi đến bây giờ là hơn 2 năm Vẫn Chạy Tốt.

Tập Lái
16/9/04
8
0
0
fastmail.fm

Cám ơn bác Haichi

nhưng máy lạnh xe tôi yếu đi rõ, từ bữa hàn lại nạp ga mới lại tới giờ mới có độ 1 tháng, không lẽ lại nạp thêm ga để một thời gian nữa xem sao?

Nguyên trần khát Trân là ở khúc nào zậy bác?

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Bác đi từ Đại cồ việt đến ngã tư Võ thị 6 thì tấp vào làn xe thô sơ bên tay phải. nó đối diện với Tòa án quận. Theo em thì bác cứ thử hàn một lần nữa xem chạy được bao lâu.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Việc có thật phải thay hay không thì em không dám phán, nhưng giá 4 chịu là quá mắc bác ạ...! Ở SG thì thay dàn lạnh và cả công cán chỉ khỏang 2T thui...![8|]