Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Sáng nay em vừa nhận 2 cú điện thoại của 1 cty ( em quên tên rồi
) gọi đến để lấy thông tin về xe đang sử dụng cho cuộc hội thảo về link kiện, blah blah blah, nói chung là tàm phào. Em cũng nghe để xem thế nào, củ chuối nhất là đoạn sau :
_ Dạ anh dùng xe Escape 2.3 hay 3.0 ạ ?
_ 3.0
_ Dạ cho hỏi xe anh là sản xuất trong nước hay xe NK[8|]
_ LD
_ Dạ cho hỏi xe anh có mấy cửa[8|][8|]

Em cúp máy luôn:mad:
Các bác lưu ý nhé, có gọi thì các bác cứ từ chối vì cty này không có liên quan gì đến FFC cả, em hỏi lấy thông tin từ đâu thì bên đó nói : từ trang web của FFC. Quái, FFC làm gì có web:mad:

Thông tin về cá nhân của FFC nói riêng và OS nói chung đang bị lợi dụng[8|]:mad:

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Lưu ý với các bác

@mb-fan: Thông cảm đi chú, có thể là bên BH hoặc dịch vụ chăm sóc lái xe thôi. Nếu vào đây họ tiếp cận thì vô tình là quảng cáo thì bị ban nick hoặc vi phạm những điều khoản trên OS thì sao.

Tuy nhiên, cũng tùy cách làm chứ tiếp cận kiểu đấy chắc chắn sẽ làm người khác khó chịu ....

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

hic hic em cũng bị gọi tuần trước , có điều là xin gặp em 30phút, mà nói là gặp lúc nào cũng được tùy anh[8D]. Em mới xếp cho họ cái lịch 12giờ trưa chủ nhật , vậy là lặn mất tiêu luôn. Tới thứ 2 gọi lại xin gặp lại nên em hủy luôn vì không đúng hẹn.:mad:

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM

Em thì bị hãng bảo hiểm gì đó gọi hoài, mời em mua bảo hiểm ô tô, em làm gì có ô tô mà mua bảo hiểm. Hix... bực mình nhất là bảo ko tin mình mới đáng nói, bảo là lấy thông tin cá nhân của em trên OS.

Tập Lái
6/6/08
9
0
0

Mình cũng thế, có lẽ do FFC chúng ta post số thông tin và số phone len diễn đàn nên các cty muốn phỏng vấn chứ gì

Hạng D
23/10/04
2.240
1.891
113

Người ta điều tra, thăm dò thị trường thôi! Cũng như một số hãng rượu thỉnh thoảng gọi mời đi uống thử rượu miễn phí, em nghĩ chuyện bình thường, có thời gian thì trả lời, nếu không có thì xin lỗi rồi từ chối thôi, làm gì mà khó khăn chi vài câu trả lời, họ cũng là nhân viên làm công việc của họ mà! Sáng nay em cũng được một em gọi như trên, em vui lòng trả lời mặc dù có nhiều câu hỏi không được chuyên nghiệp lắm!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em cho rằng đó là những nhân viên của những công ty nghiên cứu thị trường về mức độ hài lòng khi sử dụng dịch vụ bán hàng, bảo dưỡng của từng loại xe, từng cửa hàng đại lý. Đa số nhân viên còn trẻ và không có một tí hiểu biếu về xe nên cũng thông cảm. Đâu phải cái gì cũng biết hết.

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ

Trích đoạn: phucminh

Em cho rằng đó là những nhân viên của những công ty nghiên cứu thị trường về mức độ hài lòng khi sử dụng dịch vụ bán hàng, bảo dưỡng của từng loại xe, từng cửa hàng đại lý. Đa số nhân viên còn trẻ và không có một tí hiểu biếu về xe nên cũng thông cảm. Đâu phải cái gì cũng biết hết.
Chiều nay em cũng vừa bị ... tra tấn đây bác ạh, đúng là NV của CTy nghiên cứu thị trường như bác phucminh nói đấy... Sau khi lấy hết mọi thông tin các cô ấy có hứa với em là : "sẽ có ...quà của CTy gởi cho chị"!!!???[8|]

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Hnay em nhận được 2 cuộc gọi....1 của 1 cty X nằm trên đường Nguyễn Công Trứ, cty này cũng khá nổi tiếng, uy tín..hỏi về Focus S. hẹn sáng mai gặp???[8|] Một của cty củ chuối nào đó, chẳng tên tuổi...hỏi linh tinh!!! củng chẳng sao