Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Mâm xe Mercedes C250 AMG  bị lệch trọng tâm

Nhờ các bác tư vấn giúp. Em có con xe C250 AMG 2015 đi chưa được 6000km. Em chủ yếu đi trong Sài Gòn từ nhà đến công ty ở quận 1, đi xa thì tính ra được 4 cuốc Sài Gòn - Phan Thiết. Cách đây 3-4 tháng khi đi xe em có cảm giác xe hơi bồng bềnh dù tốc độ nhanh hay chậm. [pagebreak][/pagebreak]

Trước tết em có mang xe ra hãng ở Q7 kiểm tra thì kết quả ghi là cả 2 mâm xe bên phải bị lệch trọng tâm. Hãng nói thay cả 2 mâm này thì sẽ hết. Em hơi phân vân là xe mua đi chưa đến service A mà bị vậy. Nếu thay cả 2 mâm theo như kết quả kiểm tra thì bảo hiểm có chi trả không các bác?

• Like
Reactions: pqsang
Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Dạ hãng nói là có thể do xe em đi qua đường có ổ gà ổ voi mà mâm bi vậy đó bác .. em không biết có bác nào bị như em chưa ?

• Like
Reactions: Không and Latumi
Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Em nghĩ là cân lại đc chứ nhỉ làm j mà phải vứt luôn 2 quả mâm ;(

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bac vao may tiem lon va xe ho co can mam xe. Noi ho mo ra can het 4 banh luon la biet ngay chu gi. Neu nhu mam co van de gi ho se cho Bac biet lien.

Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Dạ cảm ơn bác.. Bảo hiểm nói xe em ko có dấu vết va đập nên sẽ ko chi trả cho trường hợp này.. em chắc sẽ mang xe ra ngoài cân mâm rồi :(

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Mam xe AMG rat cung kho the nao tu nhien hong. Nhieu khi no bi mat cuc chi thoi. Kiem tra bang mat thay mam ko bien dang gi thi chac ko sao dau. Ra can lai thi ok.

Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Em xin cập nhật với các bác:

1. Theo lời hướng dẫn của hãng thì hôm qua em mang xe ra ngoài cân mâm (để chạy đầm hơn trong khi tìm phương cách giải quyết). Em mang xe ra Auto Only Q7, thì kết quả là 1 mâm được gắn đến 3 cục chì, mâm còn laị 1 cục chì :( . Các bác ở Auto Only cũng cho kết quả test là 2 mâm bị lệch nặng không cân được .

2. Em lập tức mang kết quả chạy thẳng qua hãng, gặp bảo hiểm luôn thì được trả lời vầy:
- Bảo hiểm thấy không có dấu hiệu tai nạn, khung gầm cũng ko có dấu vết b chứng tỏ bị ảnh hưởng bởi tai nạn nên ko bồi thường nếu như em muốn thay 2 mâm này
- Hãng thì nói trước giờ hãng ko bảo hành, thay mâm cho bất kì xe nào mà phát hiện bị lỗi <1000km, nên trường hợp của em coi như không phải lỗi kĩ thuật của hãng

Nghe kết luận vậy giờ em cũng hết biết làm sao, chiếc này là con xe đầu tiên của em, chạy lúc đầu thấy không đầm nên tưởng là chưa quen xe. Hiện xe chưa đi được 7000km, chưa đến đợt bảo dưỡng đầu tiên (8000km) nữa mà phát hiện lỗi mâm thì không do tai nạn, không phải lỗi kĩ thuật, thì không lẽ là lỗi do em ăn ở hay sao các bác? Các bác khuyên em phải làm sao, chứ nhìn xe mới mua mà bánh trước bánh sau bị gắn chì tùm lum em chịu không được :((

Tập Lái
4/2/14
29
23
3
Chia buồn cùng bác, chuyện đã như vậy rồi thì coi như mình xui thôi bác. Nếu là em thì em sẽ bán rẻ bộ mâm cũ theo xe rồi mua mâm 18" AMG kiểu khác gắn vào. Ý kiến cá nhân của em là vậy.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Vay la hang lap sai dung khong?
Chia buon cung Bac vi bay gio mang xe lai no cung do thua roi. Bac mua o dau vay?
Neu ma mua moi Bac lien lac voi Bac Vinh Nam de xem Bac ay co can thiep gium duoc khong.