Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Chào các bác!
Em hiện ở SG, mấy hôm nay vào 4rum thấy các bác bàn về mô tơ (ý lộn mô tô). Em thèm chảy nước miếng. Dáng em thì thiệt tình là 1.60m, 49kg. Nhưng đang ghiền con Master Honda Chệch. Có bác nào đã mua rồi, hoặc tham khảo giá chỗ nào thơm thì cho em biết với. Tối ngủ nằm mơ, thèm chảy ke ra rồi :(

Tập Lái
24/10/06
37
12
8
RE: Mater 125 Wuyang Honda

Trích đoạn: phamdonghai

Chào các bác!
Em hiện ở SG, mấy hôm nay vào 4rum thấy các bác bàn về mô tơ (ý lộn mô tô). Em thèm chảy nước miếng. Dáng em thì thiệt tình là 1.60m, 49kg. Nhưng đang ghiền con Master Honda Chệch. Có bác nào đã mua rồi, hoặc tham khảo giá chỗ nào thơm thì cho em biết với. Tối ngủ nằm mơ, thèm chảy ke ra rồi :(
Hôm trước em thấy 1 con Master trên đg Hoàng Văn Thụ đấy bác ợ, xe đập thùng. Nếu bác đi từ sân bay về thì cửa hàng nằm bên tay phải, chưa qua đường tàu đâu bác ợ. Em với bà xã đi qua ghé vô hỏi thì nó nói 41.3tr ra giấy lun bác ạ.

Chúc bác cưới đc vợ tốt nhé.

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon

Thanks bác!
Em thấy con đó em ghiền lắm rồi. Chắc phải thu xếp đập thùng 1 con thôi. Giá cả như bác nói thì chấp nhận được. Hôm trước thấy có người chạy chiếc màu đỏ, hỏi giá cả thì bác đó nói mua 3k, tiêu hao tầm 45km/l. Hôm nay bác nói chỉ 41.3 ra giấy, như vậy thì em ráng nhịn thèm cuối tháng đủ 38tr là đi thỉnh em nó về bác àh (mong là khi đó nó giảm theo giá chứng khoán là em đủ tiền, hehhe).

Tập Lái
24/10/06
37
12
8

Thanks bác!
Em thấy con đó em ghiền lắm rồi. Chắc phải thu xếp đập thùng 1 con thôi. Giá cả như bác nói thì chấp nhận được. Hôm trước thấy có người chạy chiếc màu đỏ, hỏi giá cả thì bác đó nói mua 3k, tiêu hao tầm 45km/l. Hôm nay bác nói chỉ 41.3 ra giấy, như vậy thì em ráng nhịn thèm cuối tháng đủ 38tr là đi thỉnh em nó về bác àh (mong là khi đó nó giảm theo giá chứng khoán là em đủ tiền, hehhe).

Ơ nhưng mà cái con này nó nhập từ China bác ợ. Sao bác ko làm 1 em CD125 đi cho đẹp. Em cũng đang kiếm CD125 đây. Đợt trước định kiếm SU GN125 nhưng khó quá, đành chấp nhận ko mua laptop nữa, đập tiền qua mua CD nè :(

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Chào các bác!
Tui đã có dịp chạy thử Honda Master 125 rồi, rất giống cảm giác chạy Bonus ngày xưa, mà thậm chí kém tí chút đấy. Tui nói thật cảm giác của mình đấy nhé. Tui đang chạy xe Win tèng của tui mà tui còn thấy thích hơn. Tui giải thích thêm tí nhé : Master 125 có 1 máy, 1 pô, 5 số tới, đèn báo số trên đồng hồ, nội nhiêu đây là tui thấy nó chẳng giống cái mô tơ tí nào rồi, với số tiền này mua Rebel 125 chạy rồi hoặc Custom 125 cũng chạy rồi hay hơn không? Vài lời chân tình cùng các bác.

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon

Trời ơi, thất vọng quá bác ơi. Dự định của em là khi đủ tiền mới ra xem xe và xỏ mũi dắt về, chí ít cũng Min khù khờ chở về như bác lái trâu nào đó. Mà theo tình hình như bác nói 5 số tới, đèn báo số.... thì khác gì là xe wave Chệch. Em tưởng phong cách Honda thì chí ít phải 1 tới - 4 lui !!! Em thì thích xe mới với tầm 40 củ. Xe đi rồi có ngon cách mấy thì cũng 2 hand. Buồn quá bác ạ.
Riêng CD 125, em cũng ghiền nó lắm, nhưng sợ khi mua rồi chay ra đường con xe người ta độ đẹp hơn con của mình (vì túi tiền mình có hạn) thì buồn lắm. Lại thấy nhiều người chơi, chơi chán mới sang tay lại.... nghĩ tới đó thôi là em muốn đập thùng con xe cuộc chạy cho rồi. Em nói là theo ý của em, đụng chạm bác nào thì tha lỗi cho em nha, hu hu

Tập Lái
24/10/06
37
12
8

Trời ơi, thất vọng quá bác ơi. Dự định của em là khi đủ tiền mới ra xem xe và xỏ mũi dắt về, chí ít cũng Min khù khờ chở về như bác lái trâu nào đó. Mà theo tình hình như bác nói 5 số tới, đèn báo số.... thì khác gì là xe wave Chệch. Em tưởng phong cách Honda thì chí ít phải 1 tới - 4 lui !!! Em thì thích xe mới với tầm 40 củ. Xe đi rồi có ngon cách mấy thì cũng 2 hand. Buồn quá bác ạ.
Riêng CD 125, em cũng ghiền nó lắm, nhưng sợ khi mua rồi chay ra đường con xe người ta độ đẹp hơn con của mình (vì túi tiền mình có hạn) thì buồn lắm. Lại thấy nhiều người chơi, chơi chán mới sang tay lại.... nghĩ tới đó thôi là em muốn đập thùng con xe cuộc chạy cho rồi. Em nói là theo ý của em, đụng chạm bác nào thì tha lỗi cho em nha, hu hu

Cũ người mới ta mà bác, lo j ng ta độ xe đẹp hơn mình. Chủ yếu là bác có yêu em nó thì bác make up cho em nó theo ý của bác là bác thấy đẹp ngay thôi à.

Chúc bác mau cưới đc vợ đẹp [8D]

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon

Thằng này nếu em đoán không lầm nó chung hãng với thằng @Stream, SCR luôn đó các bác ơi! Thôi, chắc cuối tháng này em "nhắm mắt, bóp côn, vào số" đưa em nó về đoàn tụ thôi. Chứ qua tháng sau, con "vợ cả chưa cưới" của em nó lên chơi, mà thấy thế nào nó cũng không cho mua :(. Cưới con "vợ 2" trước cho con vợ cả nó khỏi lèng èng nhức đầu. Nó mà không chịu, cứ ca bài bán lại lỗ dữ lắm thì hehheheh.
Thanks các bác đã góp ý. Và nhất là bác nào đó cho em cai link của thằng Wuyang Honda. Web công ty đã thành lập được 15 năm rồi mà để toàn tiếng Chệt, lại thêm địa chỉ IP, làm IT như thằng em mà search hoài không ra. Em ủng hộ nó 1 con Master cho nó có tiền sửa lại web, khè khè.....:D

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

pak mua đi rồi sẽ hối hận.
ông bạn e mua con này, chạy dc hơn tháng thì bắt đầu la làng rùi
e chạy thử xe xong chỉ có 1 câu duy nhất .... ---> 1 máy vẫn chán và ...chán
( vẫn trung thành với CD125 bently)... hehe

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon

- Lại làm em lung lạc ý chí nữa rồi. Thôi thì đàng nghe theo các bác vậy! Với em, 1 máy hay 2 máy cũng không phải là vấn đề lớn. 2 máy ngon thi ngon thiệt, nhưng hao xăng hơn 1 máy. Em mua theo tiêu chí ít hao >40km/ 1l (vì 1 ngày trung bình của em cũng phải 20k xăng), xe mới (có chữ Honda là ăn tiền), và cuối cùng nó phải là xe nam. Bác nói có ông bạn mua xe đó, chạy 1 tháng thì bắt đầu la làng, đại khái là la gì vậy? Bác cho em biết được không?
- CD125 Bently như bác chạy, tiêu hao bao nhiêu khi chạy trong TP vậy bác? Bác nói rõ giùm em 1 chút. Em chuẩn bị gần đủ tiền cưới em 125 rồi đây. Mà thiệt tình, em mong sao có được cái bằng A2, thì dễ mua xe biết mấy :(. Cứ hạn chế trong vòng <175 làm em bức xúc quá trời. Không có nhiều lựa chọn