Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Dự định e sẽ gắn cam 360độ, lột dán kính và dán lại 3M (tại saigonpart) hoặc VKool (tại số9 NQC), e đã thử và thấy ok hơn, nhất là kính lái. E gắn bệ bước chân cho f1 lên xuống dễ và baga mui. Cam hành trinh. Sẽ nói không với tất cả các loại ốp nhôm bên ngoài! Chỉ có một điều hơi lăng tăng là bệ bước chân gắn vào e cảm giác xe bị lùn đi, nhưng bé con nhà e 3 tuổi lên xuống hơi khó, không biết các bác thấy thế nào?
Cái saigonpart địa chỉ là ở đâu thế bác. Em gút gồ mà không ra.

Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Màn hình mới có GPRS, xe maz3 của e không có, nghe sale bảo thẻ gắn riêng cho từng xe và hơn 10 củ, thấy cũng hay hay. Về đèn rất ok, e đã chạy đêm từ VT về, bác nào ngược chiều pha vào mình, e pha đá lại là cụp ngay, rất uy lực! Vận hành chắc không có gì mới, cũng máy đó mà! E đang chạy D, bật chế độ sprot khác ngay, xe đáp ứng tốt với chân ga, và vượt xe khác khá ngọt, nhưng chưa đến độ dính ghế! Về trang thiết bị vũ như cẩn so với bản trước, nhưng so với các bạn đồng hương như CRV, FOrtuner thì hơn hẳn một bật. E đã chạy qua một số dòng xe cùng dung tích, maz theo e là rất tiết kiệm nhiên liệu. Mọi người thường bảo Tyota ít hao, nhưng theo e maz ít hơn! Hôm nào rãnh e chụp vài tấm hình gửi các bác cho vui. Trên đây là một vài cảm nhận ban đầu mang tính chủ quan và sơ sài, hy vọng được giao lưu và chia sẻ cùng các bác yêu cx5! Thân.
Màn hình mới có GPS nha cụ. Hông phải GPRS.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Về ngoại hình, theo e bản facelift này đẹp, so với bản cũ có 2 chi tiếc mà e thích nhất đó là thiết kế lại đèn chạy ngày và mặt calang. Bản cũ e ghét nhất là cái đèn chạy ban ngày(đây là ý kiến cá nhân e, nếu có làm cho các bác buồn, e sorry nhé), nhìn vừa cải lương và không tinh tế, không ăn nhập so với mặt trước của xe và thua CRV nhưng nay e đã thấy đẹp hơn rất nhiều. Điểm nổi bật nữa là mâm xe đã được sơn màu khói và thiết kế lại, xe màu trắng nhìn dàn mâm rất nổi nhưng với kiểu thiết kế này e cảm thấy mâm xe nhỏ hơn so với mâm bản cũ, mặc dù cùng 19in. Đèn fun led nên nhìn cũng ấn tượng và theo kịp thời đại so với các hãng khác? Về nội thất, cần số được thiết kế lại theo dạng thẳng, e thích kiểu cần số này nhìn có vẻ mạnh mẽ hơn nhưng bạn nhà e lại thích kiểu cần số cũ. Phanh tay chuyển sang dạng nút bấm nhìn thích mắt nhưng e lo là kéo co quen rồi nên sẽ có lúc nhầm lẫn đang khoá mà cũng cho xe chạy! Và đặc biệt là đang chạy mấy nhóc nhỏ có thể sờ bấm mà mình không để ý! Màn hình vẫn ở vị trí cũ, nếu được để dựng lên như maz3 thì đẹp hơn, một số chi tiết ốp nhôm, trông có vẽ pro hơn tí. Điều đặc biệt đối với e phần nội thất là khoá trung tâm, và chế độ sprot. Bác nào có nhóc nhỏ như e sẽ thấy rất an tâm, còn chế độ thể thao khi cần chạy đường trường cũng hay. Ghế da theo e cảm nhận là mềm hơn, hàng ghế sau nghã được một chút, sale nói # 3cm. Có nhiều bác quan tâm vụ ngã ghế sau nhưng e không ngồi sau nên cũng không biết, các bạn nhà e không ý kiến gì nên coi như ok.
Cái đèn LED ban ngày của bản cũ là hàng tự chế của Trường Hải mà
ở bản mới mới đúng là hàng xịn của Mazda

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Cái đèn LED ban ngày của bản cũ là hàng tự chế của Trường Hải mà
ở bản mới mới đúng là hàng xịn của Mazda
pác nói quá CX5 đời các đời trước ở đâu cũng như vậy ah...kko riêng việt nam

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Hàng ghế sau vẫn như cũ hả bác?
em thấy nhiều pác rất lăn tăn đoạn ghế ngã ra sau. em confirm thông tin sau từ 2015 thì đã ngã ra thêm được 3cm, 2016 thì không có gì thay đổi. Riêng gđ em đã đi với em này chuyến SG - PT 3 ngày 2 đêm lang thang đó đây thì không ai chê là mỏi hay mệt gì, vẫn thoải mái (đương nhiên là ko thể sướng bằng những dòng xe có thể ngã luôn rõ ràng ra sau như CRV đc). Còn về cách âm theo cá nhân em như trước đây cũng đã còm trên diễn đàn, với những dòng xe cùng tầm dòng cùng tầm tiền thì cx5 tương đối là tốt hơn.