Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
pác làm 3M thì sau đó so sánh cảm nhận giúp em nhá. Riêng em thì dùng Lumar 2 đời xe thì thấy cũng ổn.
Lumar trên maz3,6 e đi thấy nóng nên e đã dán lại kính và thấy ổn hơn, nhất là kính lái. Bác phải dán đúng loại tốt chứ không gặp hàng giả còn tệ hơn. 3M e dán ở 490ADV, của Đại thống. Vkool e dán ở 9 NQCang.

Hạng B2
1/3/07
140
95
63
44
Màn hình mới có GPS nha cụ. Hông phải GPRS.
Một cái là hệ thống định vị (GPS) một cái công nghệ truyền của mạng viễn thông (GPRS/Egde/3G/4G). GPS cần có data ( từ GPRS/Egde/3G/4G) mới có thể truyền dẫn dữ liệu giúp tìm kiếm và định vị chính xác.

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
em thấy nhiều pác rất lăn tăn đoạn ghế ngã ra sau. em confirm thông tin sau từ 2015 thì đã ngã ra thêm được 3cm, 2016 thì không có gì thay đổi. Riêng gđ em đã đi với em này chuyến SG - PT 3 ngày 2 đêm lang thang đó đây thì không ai chê là mỏi hay mệt gì, vẫn thoải mái (đương nhiên là ko thể sướng bằng những dòng xe có thể ngã luôn rõ ràng ra sau như CRV đc). Còn về cách âm theo cá nhân em như trước đây cũng đã còm trên diễn đàn, với những dòng xe cùng tầm dòng cùng tầm tiền thì cx5 tương đối là tốt hơn.
Rất nhiều bác cũng so sánh độ ngã ghế với CRV e thì cũng cùng suy nghĩ như bác nên không lăn tăn gì cả, muốn ngã lưng tốt thì đưa mông ra trước nhiều là ngã mấy cũng được.

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Về ngoại hình, theo e bản facelift này đẹp, so với bản cũ có 2 chi tiếc mà e thích nhất đó là thiết kế lại đèn chạy ngày và mặt calang. Bản cũ e ghét nhất là cái đèn chạy ban ngày(đây là ý kiến cá nhân e, nếu có làm cho các bác buồn, e sorry nhé), nhìn vừa cải lương và không tinh tế, không ăn nhập so với mặt trước của xe và thua CRV nhưng nay e đã thấy đẹp hơn rất nhiều. Điểm nổi bật nữa là mâm xe đã được sơn màu khói và thiết kế lại, xe màu trắng nhìn dàn mâm rất nổi nhưng với kiểu thiết kế này e cảm thấy mâm xe nhỏ hơn so với mâm bản cũ, mặc dù cùng 19in. Đèn fun led nên nhìn cũng ấn tượng và theo kịp thời đại so với các hãng khác? Về nội thất, cần số được thiết kế lại theo dạng thẳng, e thích kiểu cần số này nhìn có vẻ mạnh mẽ hơn nhưng bạn nhà e lại thích kiểu cần số cũ. Phanh tay chuyển sang dạng nút bấm nhìn thích mắt nhưng e lo là kéo co quen rồi nên sẽ có lúc nhầm lẫn đang khoá mà cũng cho xe chạy! Và đặc biệt là đang chạy mấy nhóc nhỏ có thể sờ bấm mà mình không để ý! Màn hình vẫn ở vị trí cũ, nếu được để dựng lên như maz3 thì đẹp hơn, một số chi tiết ốp nhôm, trông có vẽ pro hơn tí. Điều đặc biệt đối với e phần nội thất là khoá trung tâm, và chế độ sprot. Bác nào có nhóc nhỏ như e sẽ thấy rất an tâm, còn chế độ thể thao khi cần chạy đường trường cũng hay. Ghế da theo e cảm nhận là mềm hơn, hàng ghế sau nghã được một chút, sale nói # 3cm. Có nhiều bác quan tâm vụ ngã ghế sau nhưng e không ngồi sau nên cũng không biết, các bạn nhà e không ý kiến gì nên coi như ok.

Em xin chia sẻ với bác thêm:

Câu hỏi quên thả phanh:
**Hệ thống phanh tay điện tử cung cấp chế độ Tự động mở phanh tay (trong trường hợp người lái không chủ động thực hiện).
**Tuy nhiên, hệ thống có các yêu cầu để đảm bảo an toàn (đảm bảo rằng người lái đã trong tình trạng sẵn sàng sử dụng xe). Yêu cầu bao gồm:
1.Động cơ đang hoạt động.
2.Cánh cửa bên người lái đã đóng kín.
3.Người lái đã thắt dây an toàn.
4.Cần số ở vị trí D, M hoặc R.
Khi đó chỉ cần đạp ga là phanh sẽ tự động ngắt.

Câu hỏi lỡ trẻ em kéo phanh:
**Về nguyên tắc an toàn, không được cho trẻ em ngồi trên hàng ghế trước.
**Trong trường hợp xe đang di chuyển, nếu vô tình kéo phanh tay, hệ thống sẽ hoạt động như phanh tay thông thường (với điều kiện không đạp chân ga).
**Tuy nhiên, nếu đồng thời vừa kéo phanh, vừa đạp chân ga, hệ thống sẽ ưu tiên tín hiệu chân ga, phanh tay sẽ không còn hiệu lực.

Câu hỏi 2.0 và 2.5 khác gì nhau:
**2.5 có 2 phiên bản FWD và AWD, trang bị option giống nhau và hơn bản 2.0 Ghế lái nhớ vị trí + Ghế phụ chỉnh điện. Hết.

Hi vọng các thông tin trên hữu ích cho các bác trên diễn đàn này.

Hạng D
11/9/14
1.702
52.501
113
Rất nhiều bác cũng so sánh độ ngã ghế với CRV e thì cũng cùng suy nghĩ như bác nên không lăn tăn gì cả, muốn ngã lưng tốt thì đưa mông ra trước nhiều là ngã mấy cũng được.
Bác nói vậy là tại bác là...bác xể...nếu bị đau lưng hay gù lưng là có người lo...chứ cái cảm giác "đưa mông ra trước nhiều" thì em chỉ trụ được tối đa là 15 phút thoai...còn nếu ngồi kiểu đó đi đường đèo dốc bị nảy tưng tưng thì...em muốn đập cái băng ghế sau luôn...đau lưng bỏ mịa. Em khoái cái ghế giống thế lầy lè...
Mazda CX-5 Facelift- Đôi điều cảm nhận