Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.577
3.088
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào các bác,
Ăn chơi là phải có lịch trình và hôm nay em làm nháp cái Lịch Trình cho các bác chở vợ đi bơi và ăn Tết Khoai Tây ah.
Em xin làm cái topic khảo sát với các bác MFC cho cái sự nghiệp ăn chơi vào Tết Tây ah. Theo em thì tháng 1 đi Đà Lạt là tuyệt vời nhất vì thời tiết ở Đà Lạt lạnh lạnh , khí trời lúc nào cũng se se và quan trọng là ấp trứng rất ư là thích ah :D:D. Vì vậy em xin phọt ra vài địa điểm để các bác xem qua và góp ý ah.
Thời Gian:
Option 1: Đi thứ 7 ngày 29/12/2012 và về thứ 2 ngày 31/12/2012
Option 2: Đi CN ngày 30/12/2012 và về thứ 3 ngày 1/1/2013
Địa Điểm:
Op A: Nha Trang
- Ưu: nhiều chỗ ăn chơi nhảy múa, khỏi phải bóng bàn nhiều quan trọng là thích đi hay ko.
- Nhược: hầu như ai cũng đi rồi. Và ngày đó chắc chắn ở NT sẽ rất đông khách du lịch
- Di chuyển: 4B
Op B: Côn Đảo:
Ưu: Hoang sơ, nhiều người chưa đi bao giờ, ít khách du lịch , biển có nước :D
Nhược: Di chuyển vất vả và tốn kém. Nhiều ma và quỷ đột lốt người.
- Di chuyển: - Bằng MB ( khoảng +- 3 triệu đi về / 1 ng )
- Đi xe ra VTau và đi tàu cánh ngầm ra Côn Đảo ( 16h30 chạy và 6h sáng hôm sau đến con đảo ).
Op C: Phú Quốc ( theo em là khả thi nhất ).
- Ưu: nhiều người chưa đi, không đông đúc như NT và cũng ko khó đi như Côn Đảo. Cơ sở hạ tầng, resort OK.
- Nhược: sợ thời tiết mùa này ở đó không đẹp, hay mưa. Bác nào ở đó cho em xin ý kiến ah.
Di chuyển: a - Đi xe xuống Hà Tiên và đi phà (cả người và xe ) qua PQ.
b - Đi xe xuống Rạch Giá và gởi xe ở đó rồi người đi Tàu Cánh Ngầm qua PQ. Qua đó thuê xe 25 chỗ cho cả đoàn đi.
b - Ai là Phi Công hoặc nhà ai có đk thì đi bằng MB.
Op D: Phan Thiết - Cái này thì miễn bàn ah vì nó rất ư là rõ ràng và ae chúng ta cũng đã làm 1 chuyến như thế rồi. Nếu optiion này thì chỉ đi 1 đêm thôi ah.
Rất mong các bác góp ý để Hội Nhậu chuẩn bị cho nó chu đáo và tham gia nhiệt tình ah. Bác nào có địa điểm nào hay hay thì phọt lên cho anh em tham khảo luôn ah.
Đã có mốc thời gian nên các bác có thể thu xếp công việc từ bây giờ luôn ah. Và quan trọng là em đã bắt đầu nhận gạch cho chuyến đi này luôn rồi nhé các bác. :D:D:D
Thân
Undertaker.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46
Ủng hộ bác Under luôn, lên lịch từ bây giờ là vừa. Chuẩn bị tinh thần thôi...
Em chọn Option 2 - C - a
Đăng ký 2L-1N
Vụ ngày gạch gói nhiêu viên vậy bác Under, để em làm 1 xe đổ trước cửa nhà bác luôn:D

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.577
3.088
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Gạch thì khi có CT chính thức mới nhận gạch.
Các bác lưu ý là option đi xe ra PQ rất là khó khăn nhé.
Từ đây xuống Hà Tiên em dự là gần 500KM, và đường Miền Tây ko như đường Miền Đông ah. Nhiều anh em nói là phải đi đêm trước và chạy suốt đêm. Okie, nghe có vẻ ngon lành nhưng cái này là đi nguyên đoàn và trên xe có nguyên đại gia đình. Và quan trọng là nhiều bác chưa chạy đêm bao giờ (bác nphao68 mà đi đêm chắc mệt ah nhe). Nên em vẫn muốn phương án an toàn trươc ah
PQ rất nhỏ và có thể mình sẽ ko sử dụng xe nhiều nên em nghĩ nên để xe ở rạch giá va thuê xe 25 ghế để đi lại ở PQ.
Hoặc chia 2 nhóm, 1 nhóm chạy xe ra và 1 nhóm để xe lại rạch giá. Nhưng em là em ko khoái đi riêng như thế.

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Hahahahahđi xe xuống Rạch Giá sáng 8h có chuyến tàu cao tốc ra PQ thoải mái ok, từ TPHCM xuống Rạch giá 286km không xa lắm nha, từ Rạch Giá xuống Hà Tiên là 85km không xa như bác nói đâu nha, đường miền tây chay ok hơn các tuyến đường khác nha các bác

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Máy bay mấy ngày này khó book lắm đặc biệt cho việc "ăn chơi tập thể"

Đi PQ mà đi bằng phà thì cần khoảng 4-5 ngày, nên ngủ ở Hà Tiên rồi sáng hôm sau xuống phà qua Phú Quốc (máu thì chạy overnight). Đi bằng phà từ Hà Tiên để có xe theo luôn, phà ở Rạch Giá không cho xe 4B theo đươc.
Nếu bác máu theo hướng này thì chơi thử
T6 chiều 28/12: SG - Hà Tiên: 370km = 8 tiếng (đi khoảng 3pm, tới Rạch Giá ăn cơm tối, 11pm tới HÀ Tiên ngủ)
Sáng T7 28/12: Hà Tiên - Phú Quốc
T7 29/12, CN 30/12: Phú Quốc
T2 31/12: Trưa: PQ - Hà Tiên
chiều, Hà Tiên thập cảnh chơi cái nào đươc thì chơi
T3 1/1: Đua về,

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Có dân địa phương mời thì để dân địa phương soạn tour.
Mình soạn không chính xác và hợp cảnh lắm.

Hạng B2
28/5/11
110
20
18
53
Bác undertaker đầu óc phong phú ghê , hôm qua mới đi chơi đó mà hôm nay lại có chương trình mới rùi.Em cũng theo kèo của Undertaker luôn (2-C-b) .
Tuy nhiên cần phải kiểm tra lại điều kiện thời tiết ở Phú quốc tại thời điểm đi chơi ,chứ ra ngoài ,mà gặp mưa bão thì chẳng chơi được gì mà kẹt luôn ngoài đó thì khổ .
Tại Hà Tiên , tàu chỉ chạy ra đảo vào buổi sáng thôi nên khoảng 10g đêm ở sai gòn mình xuất phát là vừa,sáng sớm tới đó rồi lên phà qua Phú Quốc luôn
Giá vé chở otô qua Phú Quốc khá mắc đó nghe các Bác , hình như gần 800.000VND/1 chuyến đó
-------------------------------------------------------------------------
Dịch vụ giao nhận ,khai thuê Hải quan & vận chuyển hàng hóa Xuất nhập khẩu
0982387539

Hạng D
1/6/08
1.270
5.668
113
15
E dat mot xe gach, uu tien Phu Quoc
Con Phu Quoc khong tien thi em de xuat p/a di Phan Rang. Mot lua chon khong toi vi do dong duc ma bien cung dep!
Sorry online mobile.