Tập Lái
21/4/15
35
35
18
41
Chào các bạn,

1. Bạn nào chỉ giúp mình đi từ Carina (trên ĐL Đông Tây) ra sân bay TSN. Lúc trước đi 2b thì mình ra đường Lạc Long Quân. Giờ đi 4B chắc đường có khác một chút ? Ví dụ có đoạn đi qua Âu Cơ, đường nhỏ mà xe đông. Mình lái vô cũng hơi chùn tay.

2. Mình vào chờ đón người nhà thì vào bãi gửi xe của SB hay phải gửi ở ngoài ?

3. Trường hợp mình bay thì có thể gửi xe ở đâu gần (để đi bộ qua cho tiện) và rẻ (có khi mình đi cả tuần). Khi gửi xe ở ngoài, nếu mang hành lý cồng kềnh có bất tiện khi đi bộ qua sân bay không ?

Cám ơn sự hỗ trợ của các bạn :)

Hạng B2
17/4/12
147
112
43
1. Bác đi như 2 b trước đây đã đi là được.
2. Bác đón người nhà thì gửi xe trong bãi xe sân bay luôn.
3. Nếu bác đi 1 tuần thì e nghĩ bác nên để xe ở nhà, đi taxi đến sân bay cho khỏe

• Like
Reactions: NTPD
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
1/ Bác đi 2 bánh qua LLQ rồi thì đi xe ô tô cũng thế, kẹt xe cũng tùy giờ chứ ko phải lúc nào cũng đông.
2/ Đi đón người thân thì gửi xe trong sân bay quá tốt, nên gửi đúng ga quốc nội, quốc tế để đỡ đi bộ xa.
3/ Ngay cạnh đầu đường ra ga quốc nội, cạnh cây xăng Mipec có chỗ nhận gửi xe ô tô qua đêm của Sassco, bác cần gọi đt hỏi trước (mình ko có số đt) .

• Like
Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
3/ Ngay cạnh đầu đường ra ga quốc nội, cạnh cây xăng Mipec có chỗ nhận gửi xe ô tô qua đêm của Sassco, bác cần gọi đt hỏi trước (mình ko có số đt) .
Chính xác là chỗ này, giá là 50k/ngày, bác lưu ý là tính ngày theo số trên lịch nhé.
Giải thích rõ chỗ này: có lần em gửi từ 10h tối tới 8h sáng hôm sau bị tính 100k, bảo vệ nói là do quy định của các sếp thế, nếu mình gửi từ sau 12h đêm hôm trước tới trước 12h đêm hôm sau cũng chỉ 50k, nhưng như em bị ở trên là tràn qua 2 ngày nên tính 100k, hix hix...

• Like