Tập Lái
18/8/20
14
15
3
37
Em tài mới, còn bở ngỡ, ko lập topic được, cho em hỏi xíu, trong sổ đăng kiểm thể hiện cái mục Số loại (model code), em ko hiểu nó có ý nghĩa gì. Em đang tìm hiểu 2 cụ già Venza.
Cụ 1
Số loại (model code): Venza AGV10LAWTGKA
Đăng kiểm được chưa các bác?

Cụ 2
Số loại (model code): Venza
Đăng kiểm được chưa các bác?

Không biết có khác nhau gì không? tại sao đăng kiểm lại thể hiện như vậy? Nhờ ae cao nhân giải tỏa cho em chỗ này chút ạ.

Em cảm ơn!
Model code lạ của xe Venza trong đăng kiểm, nhờ cao nhân giải đáp

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Theo em hiểu: model code là mã kiểu loại, Toyota nó quy định VENZA là AGV10, và như xe Camry đời 2003 là ACV30, còn trong 2 giấy đăng kiểm khác nhau thì có lẽ tùy từng trạm đăng kiểm nhập liệu thêm mã model code sau chữ VENZA, vì đây là xe nhập khẩu nên không thống nhất như xe sản xuất trong nước.

Tập Lái
18/8/20
14
15
3
37
Theo em hiểu: model code là mã kiểu loại, Toyota nó quy định VENZA là AGV10, và như xe Camry đời 2003 là ACV30, còn trong 2 giấy đăng kiểm khác nhau thì có lẽ tùy từng trạm đăng kiểm nhập liệu thêm mã model code sau chữ VENZA, vì đây là xe nhập khẩu nên không thống nhất như xe sản xuất trong nước.
vậy mà em cứ tưởng xe thu hồi, thay thế động cơ so với phiên bản gốc hay đại loại gì thế, đăng kiểm họ mới ghi cụ thể vào.

Hạng F
3/10/15
9.850
12.124
113
Có thể thằng viết giấy chứng nhận đăng kiểm nó đang đau tay.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.639
113
124
Model code đối với đăng kiểm ghi đủ cũng được, không đủ cũng chẳng sao. Nhưng khi bác mua phụ tùng mà có model code thì sẽ tìm được đúng mã cho xe. Mình nghĩ vậy

• Like
Reactions: MrLong77
Hạng B2
24/11/18
495
439
63
HCM
lúc đánh máy, vô tình đè xấp tài liệu lên bàn phím nên được 1 chuỗi ký tự haha =))
p/s: troll nhé

Tập Lái
18/8/20
14
15
3
37
Chịu khó tìm gu gờ là có hết, mời bác chủ thớt

Em tìm chưa đầy 1 phút là ra đầy luô, chỉ có điều là phải đọc và tìm tiếp

Bác chủ tự đánh code vin vào nha
Cảm ơn Bác chỉ dẫn, theo em thấy cái khúc phía sau chỉ dẫn cho phần phụ tùng. Nhưng em vẫn không hiểu tại sao 2 cái đăng kiểm lại khác nhau chỗ đó, sao họ không thống nhất 1 kiểu thôi á. Gà mờ như em nhìn 2 cái đăng kiểm thấy khác nhau đâm ra nghĩ ngợi lung tung bác ợ :D