Tập Lái
8/2/13
38
4
8
Chào các bác. Em thấy Mondeo 2003-2005 mà không có nẹp ở 4 cửa, nhìn đẹp hẳn, đỡ bớt cái vẻ "cổ điển". Ví dụ như chiếc này nà

Các bác có đồng ý với em ko?

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
cái gì nhìn riết thì chán thôi bác, riêng e có nẹp cửa nhìn cứng cáp hơn, vì thân xe của Mông trơn trụi quá, ko có những đường gờ dập nổi nên nhìn hơi yếu, có nẹp nhìn cứng hơn.

• Like
Reactions: Quái Xế
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Chào các bác. Em thấy Mondeo 2003-2005 mà không có nẹp ở 4 cửa, nhìn đẹp hẳn, đỡ bớt cái vẻ "cổ điển". Ví dụ như chiếc này nà

Các bác có đồng ý với em ko?
Hầu hết các thiết kế đời mới phần thân xe kết hợp mấy íu tố này (em xin phép tỏ ra nguy hiểm tí):
1. Nâng độ dày của thân xe lên
2. Độ dốc thân xe lớn hơn (chúi nhiều hơn) tạo phong cách xì bọt.
3. Bỏ nẹp hoặc hạ nẹp inox xuống sát phía dưới.. (sang thì vẫn có nẹp nhưng sát sạt phía dưới àh).
4. Also, cũng có thể có thêm vài đường gân phía trên tạo phong cách trẻ trung...vv.. và vv...
Mondeo ko có nẹp ở 4 cửa nhìn đẹp hẳn

Theo em thì thấy là vậy.
Nếu bác chỉ thực hiện được điều thứ 3, thì vẫn chưa tới... (trước em cũng tính tháo nẹp do ông anh góp ý y chang như bác) nhưng em thấy cũng chả tới đâu cả nên thôi để zin cmn luôn nhìn cho nó giống mọi người và cũng khoẻ cái xe..
(nhưng cũng có 30% đồng ý với cảm nhận của bác) ^^

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Cái nẹp cửa ngoài chức năng thẩm mỹ (thời đó...2005...xe nào cũng model này), nó còn làm nhiệm vụ cản địa "bờ tường", "xe máy"...quẹt trúng khi de hay đậu...xe em lúc lấy về thì 1 cửa xây xát ngay..cái nẹp (vần còn dính vôi tường..:D), thì ra ông chú mắt mờ de vô cạ tường, cái nẹp sẽ hi sinh trước!
Vấn đề nữa là tháo nẹp ra, có vài xe bắn đinh cố định, giờ tháo ra..có lỗ...phải trám lại bả matix ..hix, màu sơn cũng khác cái cửa...:mad:.cái này mới khổ nè...sơn tiệp màu 4 cửa..sơ sơ...4 chẹo..hà hà
Nhưng nhìn chung, em thích kiểu trần trụi hơn, theo thẩm mỹ hiện đại...nhưng hao quóe! Thêm thì tốn đã đành, giờ bỏ bớt...tốn còn dữ hơn!

• Like
Reactions: Teppi_kid
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Góp ý thêm là nếu bỏ nẹp 4 cửa thì...nẹp nhôm ở cản trước và sau xe nhìn sẽ..kì kì...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Tập Lái
8/2/13
38
4
8
Các bác nói cũng có lý. Thôi từ bỏ ý định lun... Để nguyên cho giống anh em... He he

để em hiền
1/4/05
3.801
93.777
113
Mỗi lần nhìn dàng vẻ "đầu ra đầu, đít ra đít" là thấy muốn bỏ cái ý định tống nó ra khỏi nhà. Cảm giác lái đôi khi chỉ nằm ở chỗ có thấy được cái đầu xe ở đâu không, chứ mỗi lần leo lên civic em lại thấy nó chơi vơi thế nào.
Mondeo ko có nẹp ở 4 cửa nhìn đẹp hẳn