Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Năm vừa rồi em về thăm quê em - ghé thăm nhà Bác Hồ " Quê Hương Chủ Tịch Hồ Chí Minh". Em gửi một vài hình ảnh để các bác OS hình dung sự thay da đổi thịt của quê hương Nam Đàn và vẻ đẹp nguyên sơ của Nhà Ngoại - Nội, nơi Bác Hồ đã sinh ra, lớn lên và trở lại. ( Hình ảnh NOKIA N8)
Cung đường từ thành phố Vinh về Xã Kim Liên, Huyện Nam Đàn

Và đây - chúng ta chuẩn bị vào Quê Bác

Trước khi vào Quê Ngoại Bác Hồ, chúng ta sẽ thấy biển chỉ dẫn lên Mộ bà Hoàng Thị Loan - thân sinh của Bác Hồ

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Ngay từ cổng làng Hoàng Trù _ Mậu Tài vào quê Ngoại Bác Hồ. em chợt nhớ 1 bào thơ làm xôn xao bảo kẻ xa quê như em, sau mỗi lần trở lại
" Đường vô xứ Nghệ quanh quanh
Non xanh nước biếc như tranh họa đồ.

Em vừa chạy xe, vừa thao tác nên hình ảnh không đẹp, thông cảm giùm em

Nhà Ngoại Chủ Tịch Hồ Chí Minh, vẫn đẹp và đơn giản như bao ngôi nhà ở làng quê Việt Nam.

Chụp từ ngoài Cổng vào

Hôm gia đình em đi khá vắng - Bãi đỗ xe khá rộng, nhưng chỉ có xe em biển BD, sau khi em về có thêm 1 xe SG và 1 xe ĐL

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Một vài hình ảnh lưu niệm trong gian nhà lá đơn sơ của Quê Ngoại Bác Hồ

Thời niên thiếu, chúng tôi được Cô Giáo dẫn đi thăm Quê Bác Hồ, ngày đó khoảng cách đường đi cũng như bây giờ, vậy mà chúng tôi lại thấy xa vô cùng, khoảng cách xa nhưng không làm nhụt chí lên đường của chúng tôi, trên chiếc xe đạp cà tàng, một tài và một phụ, đổi lái liên tục, cúng tôi băng băng qua suốt con đường tới nhà Ngoại Hồ Chủ Tịch, cũng ngày đó chúng tôi được chính Cô Giáo hướng dẫn và kể chuyện về những gì mà Cô giáo biết về Bác, trong câu chuyện luôn được lồng ghép những việc làm thường ngày của Bác Hồ, với chúng tôi đó cũng là một phần của thời niên thiếu, nó có một chút gì đó giống nhau. Thế nhưng ngày nay, ở tại đây có hẳn 1 đội ngũ hướng dẫn viên bài bản. Nhưng không làm cho chúng tôi thấy thân quen hay cảm nhận sâu sắc nhiều về Bác Hồ như ngày đó. Cái khác ở chỗ ngày này chúng tôi cảm nhận sâu sắc những việc làm của Bác Hồ, cảm nhận vững vàng tư tưởng của Chủ Tịch Hồ Chí Minh, học tập và làm theo lời Bác quá khó, nhưng hãy làm theo và làm đúng 1 phần những gì Bác đã làm thì đã tốt lắm rồi. Các bác OS thử đọc nội dung bức thư Bác Hồ gửi cho Cậu và Dượng của mình và lắng đọng chút xíu nhé, em đảm bảo các bác OS sẽ thấy mình khác hơn và " tốt" hơn trong hành động và trong việc làm. ( đừng ném đa em nhé)./ Cám ơn
* Cái này em nhìn mãi mới thấy:

Đoạn đường từ Cổng nhà Ngoại Bác Hồ ra bãi để xe oto. Rất nhiều quầy hàng lưu niệm có thể mua làm quà, em thì lại không mua ở những chỗ thế này,

Chuẩn bị hành trình qua Quê Nội Bác Hồ và Nhà bảo tàng - Khu Tưởng niệm ( Em không biết cái tên chính xác là thế nào về nơi lưu giữ kỷ vật, hiện vật, nơi thờ cúng... nhiều lắm)..

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Nhà Bảo Tàng - Khu Tưởng niệm.

Có một điều đặc biệt mà em quan tâm và thấy " có lý", em cũng được nghe nhiều nhà " chiêm tinh" nhắc đến. Nơi đây Bác Hồ rất linh ứng, nên mỗi khi Lãnh Đạo cao cấp của Đảng và Nhà nước trước sau mỗi nhiệm kỳ, công việc đầu tiên là về nơi đây, Dâng Hương cho Bác. Cầu mong Đất nước mạnh giàu - ấm no - hạnh phúc, và sau đó là.........

Điều thú vị của sự tiện nghi hiện diện ngày nay, đó là những bài hát về Bác Hồ được hát lên qua những giọng hát nổi tiếng của những ca sỹ thực thụ, họ là những NSND là những NSUT, với tiếng ca ấm áp, sâu lắng và nồng nàn. Bạn hãy lắng nge và thấy khác lạ vô cùng, bởi nơi chốn linh thiêng và ấm cúng này bao lời ca tiếng hát về Bác Hồ luôn mang tới cho chúng ta cảm xúc dâng trào.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Quảng Trường Hồ Chí Minh, nằm ngay trung tâm thành phố Vinh - Khu Quảng Trường có thêm vài mô phỏng của Làng Quê Bác Hồ, như núi Chung... vvv

Status
Không mở trả lời sau này.