Hạng B2
18/10/06
146
0
0
Em mới lấy 1 chiếc SF đời 2004 (GOLD) và sau khi chạy hơn 500km em có 1 số thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp ạ:
1. Về mùi dầu:
- Lúc đầu đi thì em bật điều hoà và do không biết điều khiển nên để chế độ có hình chữ A và vòng tròn bao quanh (Hình như lấy gió ngoài và làm sạch không khí) thì thấy xe có mùi dầu nhiều! Ai ko quen có thể bị say xe.
- Sau đó em đã mò và nhấn nút có vòng tròn bao quanh mà không có chữ A (Hình như là lấy gió trong) thì thấy có giảm hẳn nhưng chạy được khoảng 100km lại thấy có mùi.

Vậy bác nào biết cách điều chỉnh cái điều hoà hoặc cách nào khác để không còn thấy mùi dầu được không ạ?

2. Vẫn về vụ điều hoà: Trước đây em đi Corolla Altis thì thấy điều hoà em này lạnh nhanh lắm! Nhưng khi chạy SF thì thấy tốc độ làm lạnh có vẻ không nhanh bằng! Cái này hình như đã có 1 số bác nói là thay tầm lọc gió của điều hoà là ngon phải không ạ? Hay còn cách nào nữa không?

3. Về hàng ghế sau cùng: SF đời này bố trí hàng ghế sau ngồi ngược lại so với 2 hàng ghế trước. Bác nào biết cách làm cho hàng ghế sau quay ngược lại hoặc biết chỗ nào làm được thì báo cho em với ạ!

4. Về hướng dẫn sử dụng SF đời này: Hiện nay em mới chỉ download được bản User Manual của SF2007. Sách cho SF đời cũ này khó kiếm quá! Em đã search rất nhiều nhưng vẫn không làm sao download được. Bác nào có bản nào bằng Tiếng Anh hoặc Tiếng Việt thì cho em COPY nhờ hoặc biết chỗ nào download được thì báo cho em với nhé!

Vài thắc mắc cũng như yêu cầu giúp đỡ nhỏ, mong các bác trong hội SF giúp đỡ em với ạ! Em e là CN này em không thể đi OFF cùng các bác ở 2F Cafe ạ!
Thanks các bác rất nhiều!

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Một vài thắc mắc về SF2004 (Người mới hơi gà ạ!)

1.Đúng như bác tự nhận, bác B1 rồi mà vẫn gà thật, em không nhớ lắm nhưng trên FR mọi người đã nói nhiều về cái chữ A rồi, đó là hệ thồng AQS, nó sẽ tự động lấy gió trong hoặc ngoài tùy thuộc vào độ ẩm trong xe của bác và một số mùi khí độc hại ở mũi xe, bác chịu khó tìm và xem lại sẽ hiểu rõ hơn .
2. Về điều hòa của Hàn Quốc nói chung là lạnh sâu hơn cả Nhật Mỹ và châu âu theo nhận xét của nhiều chiên da và người tiêu dùng, xe của bác rất có thể do bị bẩn lõi lọc hoặc thiếu gas và thậm chí do bác không biết sử dụng cái chữ A nên nó mới như vậy, nhân tiện em hướng dẫn sơ qua cho bác luôn: cái chữ A sáng lên là bật chế độ tự động lấy gió trong ngoài như em nói ở trên, cái mũi tên vòng tròn là chỉ lấy gió trong, chức năng này thường bị xóa khi bác khởi động lại động cơ, nếu nó bị như vậy thì là do mặc định của nhà SX, bác phải chịu khó bấm cho nó sáng lên mối khi khởi động, cả hai cái này thì đều không có ở Altiz, vợ cũ của bác.
3. Cái hàng ghế thứ 3 của bác do nhà SX lách luật nên họ buộc phải làm như vậy chứ xe của bác trước kia chỉ có 5 chỗ thôi, đảo ngược lại thì được nhưng sẽ mất chức năng chở người vì đầu sẽ bị chạm vào kính hậu .
4. Về hướng dẫn sử dụng cho xe của bác thì do xe của bác chỉ có hàng nội địa nên chỉ có bản chữ giun thôi, nếu bác quá cần thì để em load từ hãng về bản tiếng Anh cho bác .

Hạng B2
18/10/06
146
0
0

Trích đoạn: HD230LI

1.Đúng như bác tự nhận, bác B1 rồi mà vẫn gà thật, em không nhớ lắm nhưng trên FR mọi người đã nói nhiều về cái chữ A rồi, đó là hệ thồng AQS, nó sẽ tự động lấy gió trong hoặc ngoài tùy thuộc vào độ ẩm trong xe của bác và một số mùi khí độc hại ở mũi xe, bác chịu khó tìm và xem lại sẽ hiểu rõ hơn .
2. Về điều hòa của Hàn Quốc nói chung là lạnh sâu hơn cả Nhật Mỹ và châu âu theo nhận xét của nhiều chiên da và người tiêu dùng, xe của bác rất có thể do bị bẩn lõi lọc hoặc thiếu gas và thậm chí do bác không biết sử dụng cái chữ A nên nó mới như vậy, nhân tiện em hướng dẫn sơ qua cho bác luôn: cái chữ A sáng lên là bật chế độ tự động lấy gió trong ngoài như em nói ở trên, cái mũi tên vòng tròn là chỉ lấy gió trong, chức năng này thường bị xóa khi bác khởi động lại động cơ, nếu nó bị như vậy thì là do mặc định của nhà SX, bác phải chịu khó bấm cho nó sáng lên mối khi khởi động, cả hai cái này thì đều không có ở Altiz, vợ cũ của bác.
3. Cái hàng ghế thứ 3 của bác do nhà SX lách luật nên họ buộc phải làm như vậy chứ xe của bác trước kia chỉ có 5 chỗ thôi, đảo ngược lại thì được nhưng sẽ mất chức năng chở người vì đầu sẽ bị chạm vào kính hậu .
4. Về hướng dẫn sử dụng cho xe của bác thì do xe của bác chỉ có hàng nội địa nên chỉ có bản chữ giun thôi, nếu bác quá cần thì để em load từ hãng về bản tiếng Anh cho bác .

Trước hết em xin cảm ơn bác HD230LI (Hình như bác tên là Huy 199 Minh Khai???)

1. Như em đã nói em là gà (Em mới lấy SF được gần 1 tuần) và khi đọc bản Manual bằng Tiếng Anh của SF2007 thì em cũng hiểu được phần nào ý nghĩa của chữ A. Chỉ vì không chắc thôi nên em hỏi! Em cũng đã mò được chế độ lấy gió trong nhưng như em đã nói: Khi chạy xe được khoảng 100km thì lại ngửi thấy mùi dầu máy (mặc dù vẫn lấy gió trong)?
2. Vậy theo bác sử dụng chữ A thì mát nhanh hơn ạ? Em thì nghĩ là lấy gió trong sẽ mát nhanh hơn (qua quá trình sử dụng xem em thấy thế). Cái này hôm nào em phải mang xe qua chỗ 199Mk để kiểm tra ạ!
3. Vụ hàng ghế thứ 3 thì bác nói em mới tưởng tượng và thấy đúng! Có lẽ hôm nào em thử đo đạc lại xem vụ chuyển ghế có được không? Việc này bác HD230LI đã từng làm chưa ạ?
4. Bác cho em xin link để em down luôn được không ạ? bản Tiếng Anh ấy ạ! (Bản 2007 em có rồi! Em muốn tìm bản dành cho SF2004 ấy ạ)

Một lần nữa xin cảm ơn bác rất nhiều vì đã giải đáp cặn kẽ cho em!

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Hướng dẫn SD phiên bản tiếng Anh bác không thể down trực tiếp được đâu, em thì down được nhưng rất mất thời gian, nếu bác rất cần và nhiều bác cũng cần thì em mới làm, dung lượng rất lớn (hơn 100 M) mà mạng thì chuối quá .

Hạng B2
18/10/06
146
0
0

Vậy còn các vấn đề khác có lẽ hôm nào em qua chỗ bác để kiểm tra vậy! Thanks bác Huy nhiều nhé!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

về điều hòa lạnh nhanh thì Toy là số 1 rồi bác ^__^ đến Zace còn khiến người ngồi cảm giác đóng băng giữa trưa hè nữa là ^__^

Hạng B2
18/10/06
146
0
0

Đời 2004 em thấy HoangGia báo giá 35K chưa mặc cả. Em mua 33.600. Mua của bác Kembear

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Bác cho tí cảm nhận đi, em thích SF lắm nhưng chưa đủ tiền, chắc lấy em này trước. Con này nhìn lớn hơn đời sau phải không bác?
---------------------------------------
Sợ nhất là người ta hiểu đúng về mình!

Hạng B1
20/11/07
72
0
0
Hải Phòng
www.ttvnol.com

Chào bác ndhuy , em cũng sắp lấy một em SF2004 nhưng mà chưa nhìn thấy mặt mũi em nó thế nào cả ( khoảng 10 ngày nữa em nó mới về ) bác có thể cho em xin ít ảnh con vợ của bác không [8D] .