Hạng B2
20/3/14
431
249
63
Các bác chả là em mua xe lần đầu nên, em mua ở tỉnh, bảo hiểm ở tỉnh thì lên SG bảo hiểm thế nào? E có cần phải lên SG mua BH không ? Và tư vấn em loại bảo hiểm nào luôn?

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Chào bác,
Phương án 1: Ý của bác là bác đã mua bảo hiểm ở tỉnh rồi. và giờ bác muốn lên Sài Gòn làm bảo hiểm đúng không ạ?
Vẫn được bảo hiểm bình thường bác nhé. Nhưng cũng tùy hãng bảo hiểm xem họ có hỗ trợ bồi thường theo 1 cách tập trung hay không, hay phải chờ bên bảo hiểm ở tỉnh kia người ta xác nhận cho bác, rồi đánh công văn chi hộ về bảo hiểm tại Sài Gòn thì gara mới đồng ý chi trả sửa chữa đó cho bác. Và nhớ rằng khi kh muốn đi làm bảo hiểm hoặc vừa bị tai nạn xong, phải gọi ngay qua số hotlie bồi thường có in trên giấy chứng nhận bảo hiểm của bác để tránh bị chế tài nhé.
Phương án 2: Nếu bác chưa mua bảo hiểm thì bác cứ mua ở Sài Gòn thôi. Và lựa chọn 1 hãng có 3 cái tốt: thương hiệu, quyền lợi, chế độ sau bán. Và cái tốt đính kèm ko thể thiếu là tư vấn kĩ lưỡng, có tâm của sales để bác hiểu rõ quyền lợi trước khi mua bảo hiểm và có vấn đề gì bác chỉ việc alo cho bạn đó thì mọi việc của bác làm bồi thường cứ vậy mà trôi. Sai lầm của mọi người là đang nghĩ: mình ở đâu là phải mua bảo hiểm tại đó thì mới được bồi thường.
Em làm bên Bảo Việt thì bên em bồi thường tập trung nên các bác nếu lựa chọn thì cứ phòng nào chăm sóc, tư vấn ok thì các bác đặt mua thôi ạ. Chúc bác vững tay lái và thành công trên mọi nẻo đường.