Hạng B1
19/7/10
81
343
63
Công việc của em cần mua đất để xây, lúc mua nhiều người nói là đỉnh sốt khu đó nhưng vì công việc nên vẫn cứ mua. Trong quá trình làm thì thấy đất xung quanh vẫn cứ tăng đều đều, chưa đến 1 năm mảnh bên cạnh mới bán giá gấp rưỡi.
Mình mua rồi tăng là tốt nhưng cũng không thấy vui lắm vì với đà tăng kiểu này nếu muốn mở rộng tiếp là rất khó khăn. Làm bục mặt may ra bắt kịp giá tăng thì sao tích lũy mở rộng, bx còn phán thêm 1 câu "Xây làm gì mua thêm đất đi, anh nhắm anh làm có hơn được không".
Với những người có nhu cầu sử dụng thì đất tăng chả có giá trị gì cả vì bán đi mua lại mảnh đó không được. Chỉ có ích khi chốt hạ đi khám phá chân trời mới, cái này thì không thể phủ nhận.
Các bác thích làm sản xuất có thấy giống như em không. Theo các bác đất tăng mạnh thì có lợi hay có hại ?

Hạng D
13/1/12
2.667
91.172
113
Anh bán nhà đất khu nào ?

Em hỏi giùm mấy anh bên dưới

Hạng D
21/4/10
3.121
36.192
113
HCM city
Em thấy hại chứ không thấy lợi. Điều tiết được chỉ có chính quyền mới có khả năng, nhưng chuyện này thì mơ đi..

• Like
Reactions: beegee
Hạng C
2/1/16
571
32.537
93
Công việc của em cần mua đất để xây, lúc mua nhiều người nói là đỉnh sốt khu đó nhưng vì công việc nên vẫn cứ mua. Trong quá trình làm thì thấy đất xung quanh vẫn cứ tăng đều đều, chưa đến 1 năm mảnh bên cạnh mới bán giá gấp rưỡi.
Mình mua rồi tăng là tốt nhưng cũng không thấy vui lắm vì với đà tăng kiểu này nếu muốn mở rộng tiếp là rất khó khăn. Làm bục mặt may ra bắt kịp giá tăng thì sao tích lũy mở rộng, bx còn phán thêm 1 câu "Xây làm gì mua thêm đất đi, anh nhắm anh làm có hơn được không".
Với những người có nhu cầu sử dụng thì đất tăng chả có giá trị gì cả vì bán đi mua lại mảnh đó không được. Chỉ có ích khi chốt hạ đi khám phá chân trời mới, cái này thì không thể phủ nhận.
Các bác thích làm sản xuất có thấy giống như em không. Theo các bác đất tăng mạnh thì có lợi hay có hại ?
Tăng lên mà vẫn bán được thì mình mua. Mua xong đợi nó tăng lên thì bán. Bán xong thì lại mua, đợi nó tăng lên thì lại bán tiếp. Nếu được như vậy thì cần gì phải sản xuất bác nhỉ!

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Giờ VN ai cũng đủ tiền mua EB5 hết.

VN sẽ đổ bộ qua Mỹ.

Hạng C
13/4/15
980
90.372
93
Tăng lên mà vẫn bán được thì mình mua. Mua xong đợi nó tăng lên thì bán. Bán xong thì lại mua, đợi nó tăng lên thì lại bán tiếp. Nếu được như vậy thì cần gì phải sản xuất bác nhỉ!
Theo như kinh tế chính trị thì là ta đã tạo ra giá trị thặng dư rồi, không cần sản xuất :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Giá đất cứ tăng chỉ béo bọn có tiền. Người có nhu cầu ở sẽ mãi ko mua được. Nhà nước ko dùng quyền lực hành chính để điều chỉnh thì sẽ tạo sóng ngầm âm ĩ bất công trong xã hội. Nhà mình có mảnh đất lúc mấy năm trước kêu 2 tỷ mãi ko bán được còn giờ 8 tỷ ra đi trong vòng nửa nốt nhạc. Nhưng nói thặc lòng là mình đéo thấy vui. Anh nào kêu mình xạo lồng thì mình chịu

Hạng D
16/7/13
1.304
14.478
113
Thằng bạn...mua miếng đất xây nhà lâu rồi...giờ nhà nước phóng đường..lên giá vù vù dc 5t...mừng hết lớn...hai chị em chia đôi...giờ cầm 2.5t...đếch mua dc căn nào cho ra hồn ở F14 gò té đất cũng tăng giá..mà kiếm dc cũng hẻm 1 Sh...chó ị đầy đường...bọn hàng xóm nhậu nhẹt, " đáp mộ.." suốt ngày...chắc phải về q 12...tòn bơm giá ảo....ehhehe