Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Coi bộ tào tháo quá ha!
Mất sổ bảo hành hãng cấp lại bình thường. Dàn đồng có lỗ cắm thì ga bay ra hết mất. Cắm là cắm jack điện vào máy tính để kiểm tra lịch sử vào hãng đó bro ơi.
Châm chọc quá.
Bro thông cảm do mình đọc bên mục này,nhiều Ae nói vào hãng kiểm tra cũng ko chắc vì Nhân viên kỹ thuật nó được cho tiền từ trước,vì mấy thằng cò mua xe đi bán lại nó đã vào hãng đá lông nheo cho tiền tụi này hết rồi link nè https://www.otosaigon.com/threads/chi-phi-khi-vao-hang-nho-coi-xe-cu.7977280/page-2

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Mẹ nó, sài gòn mưa vầy mới rửa xe xong đi vài tiếng về muốn nổi khùng luôn. Nhà cc ko có đâu ra vòi nước mà đổ cơm vào xử lý.
Nhẹ nhàng rửa ngoài mất nhẹ cũng 40.
Đuối.....
Bữa em đi chơi Buôn Mê Thuột ghé vào 1 tiệm rửa xe ngay trung tâm TP. Thoạt nhìn khuôn viên rửa xe rất rộng, chắc phải 10x15 hoặc 10x20 gì đó, có 3 cầu nâng luôn; em nghĩ thầm trong bụng phen này chắc bị chém đau rồi. Do đó em chủ động hỏi trước:
Em: rửa và xịt gầm hết bao nhiêu em?
Thợ: anh có hút bụi không?
Em: chắc chỉ hút hàng ghế đầu thôi vì phía sau chất đồ nhiều làm biếng dỡ xuống
Thợ: "rụt rè" trả lời: vậy 50K nha anh
Em: ok (nghĩ trong đầu chắc xe biển TP thì chú thợ nói giá này chứ bình thường chắc thấp hơn nữa)
Xíu nữa mình rớt điều thuốc lá đang ngậm trên miệng luôn :)
Tổng thời gian xịt hết 15p và lau hút bụi hết gần 10p
Kết quả sau khi rửa xe nhìn sạch và rất vừa ý!
Ở SG khu nhà mình mà rửa như thế là 115K chưa boa nhá.
Thầm nghĩ hông lẽ muốn rửa xe ngon bổ rẻ thì chạy lên Dak Lak hả ta :D

• Like
Reactions: MonsterSUV
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Bro thông cảm do mình đọc bên mục này,nhiều Ae nói vào hãng kiểm tra cũng ko chắc vì Nhân viên kỹ thuật nó được cho tiền từ trước,vì mấy thằng cò mua xe đi bán lại nó đã vào hãng đá lông nheo cho tiền tụi này hết rồi link nè https://www.otosaigon.com/threads/chi-phi-khi-vao-hang-nho-coi-xe-cu.7977280/page-2
Cắm máy checker gần như ga ra nào cũng có, ra chỗ quen mà nhờ, họ sẵn sàng ngay.
Ai cần tớ chỉ cho vài chỗ nhé.

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Tính như bác chủ này thì thua. Làm ra tiền thì đề phục vụ bản thân và gia đình, thấy Bác toàn tính cái thiệt cái mất mà không thấy cái được. Nói thật chứ có cái xe thì mọi thứ thay đổi theo hướng tích cực, con cái gia đình hạnh phúc. Tùy suy nghĩ của môi người thôi nhưng mình nghĩ có thì cứ hưởng chứ ôm tiền khư khư chưa chắc đã sướng.
Thân

Hạng B2
1/4/15
175
66
28
36
quá hữu ít , em đợi 2018 xem thế nào vào hóng tiếp :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe riếng nó có cá hay của nó. Xe thuê ko dễ đâu bạn, khá khó chịu khi đi thuê xe về thủ tục, hợp đồng .... Ngoài ra xe thuê chẳng biết nó bảo trì bảo dưỡng ntn? Tụi kd thì nó chỉ lo lợi nhuận thôi. Mặc khác ko phải lúc nào cũng thuê được xe, đi taxi, uber cũng vậy, giờ cao điểm hoặc mưa goi xe rất bực mình chờ đợi mỏi mòn luôn. Đó là chưa kể xe thuê ko như ý, dơ bẩn, hôi ... Ngoài ra có thể bị chủ xe bắt chet khi trả xe, loẽ mà hư cái gì dù mình ko phải làm hư ( đâu thể kiểm hết xe khi thuê).
Về chi phí thì mua xe tốn kém hơn thuê như bác nói, nhưng ns sướng hơn nhiều. Mua xe thì phải xài xe dùng xe 7-8 năm thì thấy xe có lợi hơn thuê nhiều, khi đã khấu hao hết giá trị xe. Thuê chỉ lợi thời gian ngắn, thời gian dài thì sẽ lỗ hơn.
Nếu đi lại bằng taxi nhiều thì lỗ là chắc chắn rồi. Em hay đi quãng đường 4km mất gần 90k. Nếu đi xe thì mất ví 4k tiền dầu thôi.

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Xe riếng nó có cá hay của nó. Xe thuê ko dễ đâu bạn, khá khó chịu khi đi thuê xe về thủ tục, hợp đồng .... Ngoài ra xe thuê chẳng biết nó bảo trì bảo dưỡng ntn? Tụi kd thì nó chỉ lo lợi nhuận thôi. Mặc khác ko phải lúc nào cũng thuê được xe, đi taxi, uber cũng vậy, giờ cao điểm hoặc mưa goi xe rất bực mình chờ đợi mỏi mòn luôn. Đó là chưa kể xe thuê ko như ý, dơ bẩn, hôi ... Ngoài ra có thể bị chủ xe bắt chet khi trả xe, loẽ mà hư cái gì dù mình ko phải làm hư ( đâu thể kiểm hết xe khi thuê).
Về chi phí thì mua xe tốn kém hơn thuê như bác nói, nhưng ns sướng hơn nhiều. Mua xe thì phải xài xe dùng xe 7-8 năm thì thấy xe có lợi hơn thuê nhiều, khi đã khấu hao hết giá trị xe. Thuê chỉ lợi thời gian ngắn, thời gian dài thì sẽ lỗ hơn.
Nếu đi lại bằng taxi nhiều thì lỗ là chắc chắn rồi. Em hay đi quãng đường 4km mất gần 90k. Nếu đi xe thì mất ví 4k tiền dầu thôi.
Đọc mãi mới thấy có bác suy nghĩ giống mình. Thử hỏi dịp lễ, tết thì thuê xe đâu ra. Có xe thì giá thuê cũng chát. Nhiều chỗ cho thuê xe họ soát xe rất kỹ, 1 tí trầy thôi là mấy trăm k lên đường nhé. Mà xe không được như ý mình, hôi, dơ, gây khó chịu khi lái, chẳng dễ dàng gì. Duy chỉ điều là thuê xe tự lái thì mình được test drive nhiều loại xe (cũ, mới), không lo lắng nhiều đến xe, chỉ đổ xăng là chạy. Taxi, uber hay grab không phải lúc nào gọi cũng có, nhiều khi rước cái bực vào mình.

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Tính như bác chủ này thì thua. Làm ra tiền thì đề phục vụ bản thân và gia đình, thấy Bác toàn tính cái thiệt cái mất mà không thấy cái được. Nói thật chứ có cái xe thì mọi thứ thay đổi theo hướng tích cực, con cái gia đình hạnh phúc. Tùy suy nghĩ của môi người thôi nhưng mình nghĩ có thì cứ hưởng chứ ôm tiền khư khư chưa chắc đã sướng.
Thân
Làm ra tiền thì nói làm gì nữa bác??? Ở đây chủ yếu nhưng ngừoi thu nhập trung bình nên mới mua xe hạng thấp nên cần phải tính toán.như tui chỉ là cường việt nam ko phải eroiu,đô la,1 tháng làm chỉ 15 chai thôi,để dành cung dc 300 nên cũng mún xăm con xe chủ yếu đi du lich gia đình,cuối tuần,còn đi làm tui đi 2 bánh,cho nên phải tính bác à,chứ còn làm 1 tháng 30 chai trở lên tui chơi tới lun.hixx