Tập Lái
3/7/18
42
34
23
35
Quan 02
3dartdaily.com
Kính chào các cụ,

Gia đình e 4 người.

Như tiêu đề, e lần đầu mua xe, ngân sách 750 củ đổ lại ( lăn bánh ).
Nghía qua nghía lại thì thấy Yaris và City Top là phù hợp mặc dù 2 e này khác dòng xe. E cũng có tìm hiểu thì biết City Top máy mạnh hơn, chạy cảm giác thể thao hơn, đèn full Led, lẫy chuyển số, CC , etc, nhưng e k thích thiết kế của City lắm. Yaris 2018 mới ra thì e thấy ổn vì bổ sung trang bị nhiều nhưng e cũng k thích phần đầu xe lắm ( chỉ k thik chút ) và xe này thì nữ lại hợp hơn.

Nhờ các cụ tư vấn xem e nên chọn con nào .

Ngoài ra e đang nghiêng nhiều hơn về Yaris nên các cụ nào đã đi con này cho e hỏi cảm thấy nó thế nào về độ đầm hay bồng bềnh, cách âm và độ ồn thế nào, như cả gia đình em đi thì ổn k . E mua xe lần đầu chủ yếu vì vợ con nên e chỉ quan tâm độ ồn, đầm , cách âm thôi ( so với xe trong tầm tiền , loại trừ xe Hàn và Mỹ) . Những trang bị khác của Yaris e thấy ổn .

Hơi dài dòng chút mong các cụ thông cảm. Nhờ các cụ tư vấn chân tình giúp em:)

Many thanks .
Tuan

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Làm xon elantra 2.0 mà chạy , 2 con náy sách dép ,vào group facebook nói chủi ỏm tỏi kìa

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Giá mắc không hợp lý cho Yaris.
Ngân sách 750tr bác nên nghĩ đến Mazda 3.

• Like
Reactions: Tuan 3DAD
bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Lúc trước mua xe cũng lăn tăn giống bác. Cũng nghía yaris, city top, ford focus, cuối cùng chốt cerato vì đơn giản là rộng rãi, ngồi thoải mái, ko tính đến options, thương hiệu. Xe phục vụ vợ con nên chọn rộng rãi, đi chơi xa thoải mái, không cảm giác mệt. Bác nên lái thử để có trải nghiệm tốt nhất vì lên đây 9 người 10 ý tham khảo thêm thôi.

• Like
Reactions: Tuan 3DAD
Tập Lái
25/7/05
5
2
3
tôi từng đau đầu vì yaris và jazz, cuối cùng chốt yaris cho bà xã vì:
Đặt tiền đã lâu, dáng xe đẹp (quan điểm cá nhân), đóng cửa chắc hơn (có thể do bộ gioăng ai để ý kĩ sẽ thấy), hơn Jazz màn hình DVD, ghế da (nguyên bản, bọc căng nét, xịn hơn bọc lại cho Jazz); 2 phanh sau cũng đĩa nốt; 5 bánh như nhau (cả bánh dự phòng), cách âm tốt hơn chút (cảm nhận ko rõ). Nhược điểm: đèn project hơi tối (có thể do tôi đi merc quen rồi); hệ thống đồng hồ hiển thị bị lệch tâm so với tâm vô lăng (phải tinh mắt mới thấy). mã lực ít hơn jazz chút, có thể k cảm nhận, so sánh dc.
Thua Jazz các mục sau: khoang lái Jazz đẹp, vô lăng tích hợp nhiều thứ, có cruise control, lẫy tăng giảm số trên vô lăng; điều khiển tất cả cảm ứng, đèn trước sau full led. Nhược điểm: phải đóng cửa mạnh tay mới dc, còi xe dội vào khoang lái (do cách âm hoặc cách lắp còi sát khoang lái, quay vào..); phanh sau tang trống; ghế nỉ (bọc lại da vẫn ko đẹp); ghét cái hộp số kiểu thẳng hàng (nữ đi dễ nhầm ko biếết đang ở số nào), ko thích kiểu gập ghế sau vì cách nó thiết kế chân bằng ống thép và tì chân xuống sàn trông hơi lởm.
Nhiều bài so sánh khác đã có nên các bác đọc thêm.
Cuối cùng về giá: yaris đắt hơn ~40tr (648/610) dù đã chốt Jazz dc 610 cộng thêm 1 mớ phụ kiện lằng nhằng giá khoảng 20tr (ko tính DVD) nhưng vẫn lấy Yaris... vậy nên thi thoảng đi trên dg nhìn Jazz vẫn thèm...hahaa