Hạng B1
7/11/11
83
52
18
Hiện tại em đang muốn cưới vợ hai. Nhưng co hai cô nang làm em đắn đo không biết chon ai la Kia forte EX cua Anh Hai va Honda City số sàn
Mới đầu em định chọn forte nhưng nhiều người khuyên không bền, Nhưng city thi Option phiên bản số sàn thi kém quá
Các bác cho em lời khuyên nhe

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Em vote FORTE. Xe chạy bền hay không là do cách bác sử dụng và chăm sóc thôi hihi. Xài mà không dưỡng thì cái gì nó cũng lụi thôi
.

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
quocan2010 nói:
Hiện tại em đang muốn cưới vợ hai. Nhưng co hai cô nang làm em đắn đo không biết chon ai la Kia forte EX cua Anh Hai va Honda City số sàn
Mới đầu em định chọn forte nhưng nhiều người khuyên không bền, Nhưng city thi Option phiên bản số sàn thi kém quá
Bác xem những người khuyên bác là không bền đã chạy Forte chưa mà khuyên vậy. Của bền tại người thôi. Lúc em mua Forte ai cũng nói tại sao không mua xe Nhật mà lại mua xe Hàn... Em chỉ tủm tỉm cười rồi nói.... tại thích... Và cũng tùy vào mục đích sử dụng của bác nữa. Nếu là xe gia đình thì vote cho Forte.

Hạng C
10/9/12
612
712
123
Honda City nhìn xa xa thì còn được chứ lại gần thì thấy nó nhỏ quá, sedan mà bé tương đương Fiesta thì ngồi khó chịu lắm. Chất lượng máy móc thì chịu, hàng mới ra chưa có thời gian kiểm chứng. Ngược lại thì Forte đã có khá nhiều năm lăn bánh trên VN và đã có đánh giá tốt về chất lượng, chỉ có cái dàn nhựa nội thất hơi ọp ẹp. Nói chung là tiền nào của nấy, với mức giá đó thì hãng nào cũng rứa thôi.

Hạng B1
19/7/13
90
3
8
Mình xin trả lời bác như sau, cách đây 3 tuần mình cũng phân vân như bác.
Lời khuyên của mình là đầu tiên bác cứ qua Honda trước, test drive trước. Bác cảm nhận xong qua bên KIA làm tiếp Forte và bác sẽ có sự so sánh. Ngoài máy móc, bác nên cảm nhận và thiết kế bên trong nữa. Vd như cần số, âm thanh, vô lăng, da bọc ghế. :).
3 tuần trước e đã làm nvay và quyết định KIA RIO HATBACK,
Bên forte đang KM nên bác sẽ có ưu thế nhiều.

Chúc bác có vợ 2 như ý muốn.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
quocan2010 nói:
Bác thấy Audi A6 mới tình bị xe cẩu về trên cầu Chánh Hưng quận 8 chưa? Em thấy rồi đó, bác đang dự định mua một chiếc xe để chạy trong 10 năm hay sao mà cần phải bền? Thật ra chạy giỏi lắm là được 3 năm là bác chán ngáy rồi, mặc dù xe đó vẫn chạy tốt. Xu hướng dùng xe hơi ngày nay cũng giống như dùng điện thoại di động vậy, phải thay đỗi liên tục, phải có nhiều option, feature mới update liên tục.
Đó là em nói xe có nhiều option nhe, còn xe mà ít option bác còn mau chán hơn.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Em đi 2 năm là muốn đổi rồi đây này…..Máy Forte thì khỏi lo, êm gần như vô địch!!!! Mua chạy vài năm đá cổ đi mua cái khác, lo gì hư hỏng đâu….Nhà SX bảo hành 3 năm/100K km cơ mà….Đã xe mới là yên tâm rùi…Thích cái nào múc cái đó…He he…. :DNói chung Kia khá khôn khéo khi định giá xe chỉ bằng xe Nhật ở phân hạng thấp hơn 1 bậc….Như Forte là Sedan hạng C nhưng giá bán ngang với Vios, City là xe hạng B….

Hạng B1
7/11/11
83
52
18
Em cảm ơn các bác đa tư vấn cho em. Vậy chắc em chọn forte thii . Khi nào em cưới vơ hai em sẽ gửi hình cho các bác

Hạng B1
7/11/11
83
52
18
Theo loi khuuyen cua cac bac chac em se cuoi forte.
Cac bac cho em hoi co phai sap toi (Ky ho HDND) se giam thue truoc ba xuong 10% K