Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Muốn nâng cấp BMW 320i mới 2016

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Mình mới mua chiếc này muốn nâng cấp e nó một chút như option, đồ chơi, đèn đóm, nội thất cho đẹp hơn thì có các lựa chọn nào và xem ở đâu vậy các bác.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Đồ xe bản LCI thì có lên màn hình lớn thế hệ NBT (có bản đồ, xem dvd, xem file phim, nhạc nghe hay hơn chút), nội thất có thể thay thế trim nội thất da lộn và carbon, thay vô lăng M, ốp pedal....Đèn thì xe bản LCI đèn led rất đẹp và là thế hệ mới nhất rồi.
Bác thích nâng cấp gì nữa em chỉ!

Tập Lái
19/2/08
2
0
1
Cụ moon làm ơn cho e hỏi, xe e 420i. E thấy có 4 đèn viền ambient light 2 cửa với 1 ít viền ở hàng ghế sau. Xe e sportline nên đổi được 2 màu trắng, vàng. Nhưng cường độ yếu quá phải đặt tay vào mới thấy chút đèn, cái này có code độ sáng lên được ko ạ ?

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Muốn nâng cấp BMW 320i mới 2016
Cụ tăng sáng hết cỡ bằng cái nút chỉnh như bánh xe bên trái chỗ gần nút gạt mở/tắt/auto đèn head light chưa? Tăng hết cỡ nó cũng rất sáng chứ kg phải để tay vào như cụ nói đâu.

Tập Lái
8/2/16
23
6
3
41
các bác cho e hỏi xe 320i lci có đo áp suất lốp nhưng không hiện thông số áp suất và nhiệt độ ( chỉ hiện 4 cái bánh màu xanh thôi ) . Vậy nếu mình muốn hiện cả thông số áp suất và nhiệt độ lốp thì mình code thêm chức năng đó hay phải gắn thêm j hok ạ ?

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
các bác cho e hỏi xe 320i lci có đo áp suất lốp nhưng không hiện thông số áp suất và nhiệt độ ( chỉ hiện 4 cái bánh màu xanh thôi ) . Vậy nếu mình muốn hiện cả thông số áp suất và nhiệt độ lốp thì mình code thêm chức năng đó hay phải gắn thêm j hok ạ ?
Phải mua và gắn thêm option TPMS bao gồm 4 van sensor cảm biến và cục nhận rồi mới code!

• Like
Reactions: drandy1982
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Đồ xe bản LCI thì có lên màn hình lớn thế hệ NBT (có bản đồ, xem dvd, xem file phim, nhạc nghe hay hơn chút), nội thất có thể thay thế trim nội thất da lộn và carbon, thay vô lăng M, ốp pedal....Đèn thì xe bản LCI đèn led rất đẹp và là thế hệ mới nhất rồi.
Bác thích nâng cấp gì nữa em chỉ!
Mấy cái này vô hãng làm hay làm ngoài vậy bác. Mà nếu làm ngoài cũng là đồ chính hãng hả.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Mấy cái này vô hãng làm hay làm ngoài vậy bác. Mà nếu làm ngoài cũng là đồ chính hãng hả.
một số mục vào hãng có thể họ nhận làm, nhưng một số thì không làm bác ạ! Ví dụ hiện nay bác có thể vào hãng đặt bộ trim nội thất, mâm vỏ, còn các món còn lại thì hãng vẫn chưa nhận làm.
Tất cả đồ nếu thay ngoài do bọn em nâng cấp đều là hàng chính hãng - trừ khi bác muốn custom theo ý mình thì mod theo ý bác (cho các món đồ kg phải là điện/điện tử)

• Like
Reactions: khoipham